Tùy duyên, bất biến trong định hướng nghề nghiệp

nguoidangthuong
Bình luận: 25Lượt xem: 2,701

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Phật nói: " Đến là ngẫu nhiên... Đi là tất nhiên...! Cho nên ta cần phải Tùy duyên mà hằng bất biến, bất biến mà hằng tùy duyên". Các cụ hiểu như thế nào khi áp dụng vào công việc cũng như nghề nghiệp mà các cụ đã lựa chọn vậy?. Hay nói dễ hiểu hơn, để thành công các cụ cần có những tố chất gì? Hãy chia sẻ bằng chính nội tâm và nhiệt huyết nhé các cụ!.
Bỡ ngỡ vào nghề, e đang cố gắng khởi tạo niềm đam mê và nhiệt huyết, không sợ khổ, không sợ thất bại.Mỗi người có một hướng đi, một sự khởi đầu với một xuất phát điểm hoàn toàn khác nhau nhưng đều hướng đến một mục đích rất rõ ràng. Hãy cứ bay, cứ lượn thỏa thích, miễn sao đừng đánh mất bản sắc, đam mê phải không các cụ? và trên tất cả, phải giữ được bản ngã và mục đích của mình, không để phải hổ thẹn với lương tâm phải không a. Bài viết này mong muốn các cụ chia sẻ những tình huống nghề nghiệp đáng suy ngẫm và trên hết muốn chia sẻ khơi dậy tâm hồn đang ngủ yên, chưa tỉnh giấc và không chịu tỉnh giấc...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Phật nói: " Đến là ngẫu nhiên... Đi là tất nhiên...! Cho nên ta cần phải Tùy duyên mà hằng bất biến, bất biến mà hằng tùy duyên". Các cụ hiểu như thế nào khi áp dụng vào công việc cũng như nghề nghiệp mà các cụ đã lựa chọn vậy?. Hay nói dễ hiểu hơn, để thành công các cụ cần có những tố chất gì? Hãy chia sẻ bằng chính nội tâm và nhiệt huyết nhé các cụ!.
Bỡ ngỡ vào nghề, e đang cố gắng khởi tạo niềm đam mê và nhiệt huyết, không sợ khổ, không sợ thất bại.Mỗi người có một hướng đi, một sự khởi đầu với một xuất phát điểm hoàn toàn khác nhau nhưng đều hướng đến một mục đích rất rõ ràng. Hãy cứ bay, cứ lượn thỏa thích, miễn sao đừng đánh mất bản sắc, đam mê phải không các cụ? và trên tất cả, phải giữ được bản ngã và mục đích của mình, không để phải hổ thẹn với lương tâm phải không a. Bài viết này mong muốn các cụ chia sẻ những tình huống nghề nghiệp đáng suy ngẫm và trên hết muốn chia sẻ khơi dậy tâm hồn đang ngủ yên, chưa tỉnh giấc và không chịu tỉnh giấc...
Thực ra, bác nói cũng hơi khó hiểu, vì có sử dụng những thuật ngữ lấy từ Phật pháp. Mà tôi thì cũng chưa hiểu gì lắm về Đức Phật, đạo Phật, và Phật pháp, nên đôi khi sẽ có những lúc không sát được cái ý, cái thần của bác
Theo tôi, thì cái Duyên sẽ đến trước, cái Hướng sẽ đến sau. Đã vô duyên thì đối diện cũng chẳng tương phùng được, nên khi vô duyên rồi, thì cho dù cả nhà của bác nhiều đời có nghiệp cầm ca đi nữa thì nhiều khi với bác, âm nhạc cũng chỉ như đàn gảy tai trâu. Cũng như tôi, đánh đàn thì cũng như bật bông, và đôi khi có ý nghĩ, giúp đỡ bác Trần mạnh Tuấn blow job bằng cái máy nén khí để sau cánh gà vì thấy bác ấy vất vả quá. Còn có duyên thì thiên lý vẫn có thể gặp nhau, như anh em mình đây, còn chả biết mặt, biết tên thế mà nhờ có cái Duyên OH mà chém với nhau cả những vấn đề hệ trọng này. Riêng tôi, thì đúng là có duyên với cái món này thật, đến nỗi mà chẳng biết thích nó từ bao giờ, quyết định đến với nó từ lúc nào nữa, chẳng thể lý giải
Vì vậy, để thành công là phải có Duyên, còn thêm gì thì tính sau
Chém thế đã!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Diễn đàn kĩ thuật mà vấn đề bạo lực và võ học các cụ bàn luận sôi nổi ghê
Nghề của anh em mình không phải là võ, nhưng có nhiều nét tương đồng với võ. Hơn nữa, chắc nhiều bác nhà mình mê món truyện kiếm hiệp, nên nói vậy nó dễ nhập tâm, bác ạ

nghiabond9

Tài xế O-H
Theo em cuộc sống là những lựa chọn. Cuối cùng thì cũng nên lựa chọn việc mà mình thấy vui khi làm nó. Đừng cố cày cục cố đấm ăn xôi kiếm tiền mà mua bực dọc vào người. Bởi vì biết mình sống bao lâu đâu. Cuối cùng cũng về cát bụi. Vậy cứ làm gì mình thấy Đam mê đi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên