Ủi komatsu d85A không di chuyển được

taisaolaithe
Bình luận: 9Lượt xem: 1,900

taisaolaithe

Tài xế O-H
Tình hình e đang bảo dưỡng ủi komatsu d85A máy bãi di chuyển được một lúc thì mất e đo áp thì được 8kg a. Để một lúc lâu thì lại đi chuyển cắt xích bình thường nhưng áp vẫn chỉ được đến 10kg. Một lúc sau lại không đi được áp còn 8kg. Nghi bơm e thay mới van e đang tháo ra vệ sinh thấy vẫn nhẹ nhàng nên xin chỉ giáo thêm a

Phuthuy1234

Tài xế O-H
Tình hình e đang bảo dưỡng ủi komatsu d85A máy bãi di chuyển được một lúc thì mất e đo áp thì được 8kg a. Để một lúc lâu thì lại đi chuyển cắt xích bình thường nhưng áp vẫn chỉ được đến 10kg. Một lúc sau lại không đi được áp còn 8kg. Nghi bơm e thay mới van e đang tháo ra vệ sinh thấy vẫn nhẹ nhàng nên xin chỉ giáo thêm a

View attachment 83182

View attachment 83183

View attachment 83184

View attachment 83185

View attachment 83186
Cụ lên kiểm tra lại xem nếu áp bơm số như vậy ko chạy được là đúng thôi áp bơm côn và bơm số phải đạt 30kg/cm2 đến 35kg/cm2 cụ nhé
Cái hình chi tiết cụ đưa lên la chia cửa số tiến lùi và các sô 1-2va3
Theo nhà em cụ lên kiêm tra lại bơm và van bù áp

taisaolaithe

Tài xế O-H
Cụ lên kiểm tra lại xem nếu áp bơm số như vậy ko chạy được là đúng thôi áp bơm côn và bơm số phải đạt 30kg/cm2 đến 35kg/cm2 cụ nhé
Bơm e thay mới cụ a. Van bù nằm vị trí nào cụ nhỉ

C5galaxy

Tài xế O-H
Đời cổ này lấy đâu ra van bù áp hả cụ

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Chắc bạn ấy nói nhầm!! Van "GIẢM ÁP" thành van "BÙ ÁP".
Nhưng bạn ấy nói đúng cái ý là nên kiểm tra lại các thông số áp suất cho chuẩn đã.
Cái áp suất 8kgf/cm2 bạn nói chắc là bạn đo áp đầu vào của biến mô. Như bạn thấy ở bảng dưới, nó cho phép trong khoảng từ 07 đến 10kG, vậy nên khi xuống còn 07 kG nó không chạy đấy.

taisaolaithe

Tài xế O-H
Chắc bạn ấy nói nhầm!! Van "GIẢM ÁP" thành van "BÙ ÁP".
Nhưng bạn ấy nói đúng cái ý là nên kiểm tra lại các thông số áp suất cho chuẩn đã.
Cái áp suất 8kgf/cm2 bạn nói chắc là bạn đo áp đầu vào của biến mô. Như bạn thấy ở bảng dưới, nó cho phép trong khoảng từ 07 đến 10kG, vậy nên khi xuống còn 07 kG nó không chạy đấy.

View attachment 83210
đo. Em đo ơ đầu nắp lọc số cụ a

taisaolaithe

Tài xế O-H
Sau một thời gian cày cuốc thì e cũng tìm ra được các cụ ah . Có miếng mạt rất nhỏ nó rắt vào lỗ của van này a
Giờ áp suất được 30kg làm nóng cũng chưa thấy mất chắc là ổn

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Sau một thời gian cày cuốc thì e cũng tìm ra được các cụ ah . Có miếng mạt rất nhỏ nó rắt vào lỗ của van này a
Giờ áp suất được 30kg làm nóng cũng chưa thấy mất chắc là ổn

View attachment 83407
Chúc mừng bạn. Mong các bạn thành viên khác khi sửa xong cũng có phản hồi như bạn.
Nó ổn là chắc rồi. Bạn giảm áp nó xuống một chút, theo bảng tôi đưa ở trên thì áp tối đa của nó là 27kG thôi, áp tối thiểu nó phải đạt 24kG. Vậy mà lúc trước, giảm còn có 10kG mà nó cũng chạy được thì tài thật??!!

taisaolaithe

Tài xế O-H
Chúc mừng bạn. Mong các bạn thành viên khác khi sửa xong cũng có phản hồi như bạn.
Nó ổn là chắc rồi. Bạn giảm áp nó xuống một chút, theo bảng tôi đưa ở trên thì áp tối đa của nó là 27kG thôi, áp tối thiểu nó phải đạt 24kG. Vậy mà lúc trước, giảm còn có 10kG mà nó cũng chạy được thì tài thật??!!
chạy căt xích vẫn khỏe cụ ạ.nhưng chỉ chạy đường bằng chớm lên dốc là mất cụ a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên