unlock cửa xe bằng sóng điên thoại

haiauauto
Bình luận: 11Lượt xem: 4,916

haiauauto

Tài xế O-H
Trường hợp với các xe có sử dụng đóng mở xe bẳng remote (điều khiển từ xa), khi ta quên chìa khóa trong xe và cửa xe cũng bị lock lại, bạn chỉ cần gọi cho người ở nhà lấy chìa khóa dự phòng ra (chìa khóa này cũng phải có chức năng remote) người nhà dùng điện thoại di động liên lạc với điện thoại di động của bạn, bạn đứng cách xe dưới 0,5m. Người nhà chỉ cần đưa chìa khóa sát vào máy đi động, bấm khóa dự phòng (ở nhà ) lập tức sóng của remote sẽ qua micro máy ở nhà truyền đến máy di động của bạn và phát ra loa, thế là mở được cửa.
bác nào đã thử unlock kiểu này có thẻ chom em biết kết quả ra sao đc k?
em thì chưa có xe để thử nhung em thử trên chiếc NO LX có gắn bộ đề + tắt máy + chông trộm bằng remorte thì không có kết quả gì hết ! rất mog các bác cho em ý kiến !

hondacivic

Tài xế O-H
theo em đươc biết thì :
_ Chìa khóa luôn phát sóng Radio đã được mã hóa, khi tới gần xe, xe nhận sóng, giải mã, nếu khớp, sẽ mã hóa, phát sóng ngược về chìa khóa
_ Chìa khóa nhận sóng từ xe, giải mã, đưa thông tin xác nhận, mã hóa, gửi về xe, xe giải mã, sau đó thì mình có thể thực hiện việc mở cửa bằng cách chạm vào tay nắm cửa .
Bởi vì chìa khóa xe hơi được mã hóa bợi kỹ thuật RFID (Radio Frequency Identification ).bác nào quan tâm có thể đọc thêm ở đây :
http://vnpro.org/forum/showthread.php/9308-K%E1%BB%B9-thu%E1%BA%ADt-Radio-Frequency-Identification-(RFID)-l%C3%A0-g%C3%AC
Đại khái là: Trong xe: nơi có nguồn năng lượng lớn là accu. Nơi đó có gắn 1 bộ phát (đọc tín hiệu RFID).
Key là nơi có năng lượng thấp (sd pin cell hoặc ko có pin) là nơi gắn thiết bị định vị, có gắn mã xác nhận ở đó .
Trên key, người ta có tạo lập mã hóa để ko trùng key vơi nhạu Về kỹ thuật thì mã hóa này là rất dễ crack (đây đang là nhược điểm của RFID).
Bên cạnh đó RFDI sd sóng radio. Do vậy về lý thuyết thì 1 mobile phone có thể sd 1 chương trình crack để tự động phát ra tín hiệu tới bộ thu trong xe (giống như ctri2nh đk TV của các smart phone). Nếu moblie phát ra mã đúng với mã của key thì có thể có thể mở cửa .
ở việt nam thì em chưa biết có lam được hay k chư bên nước ngoài thì làm đươc, mọi người có thể tham khảo
[video=youtube;Rvza201TGdw]http://www.youtube.com/watch?v=Rvza201TGdw&feature=player_detailpage[/video]

TEOAUTO

Tài xế O-H
=d> Rất hay.

Sẵn đây cho em hỏi luôn. điện thoại đã dùng phần mềm nào để làm việc đó?
và cài phần mềm đó vào điện thoại có khó không?
Như vậy kẻ gian có lợi dụng nó để ăn cắp đồ trong xe không?

baoduongoto

Tài xế O-H
Anh em tôi đã thử rất nhiều lần trên xe Altis, Focus, Hyundai Tucson, và dùng điện thoại Blackberry 9700 và Iphone 3Gs nhưng mấy chục lần ở khoảng cách từ 200-500m đều không thể mở được. Cái này chỉ là mọi người nói đùa cho vui thôi.

TEOAUTO

Tài xế O-H
:)) Nhiều khi điện thoại đắc tiền quá nó lọc hết tần số của cái mote rồi, với lại khi ở gần mấy cái ĐT đắc tiềnn cái Mote nó không giám ho.... bác thử lấy cái Nokia 3210 tét thử xem... cái vụ này em khoái quá nha :5:

TEOAUTO

Tài xế O-H
đây là bộ nhận tính hiệu Unlock của RMote Trung Quốc...

Điện áp danh định: DC5V ± 0.5V
Điều hành hiện tại: 4mA @ 5V
Tần số: 315MHZ/433MHZ
Đầu ra dữ liệu cấp độ: cấp độ TTL
Giao diện: 3PIN
Tốc độ tối đa: 1kHz
Nhận độ nhạy:-105dBm
Tối đa kích thước: 37,2 × 13 × 8mm
Nhiệt độ hoạt động: -10 ℃ ~ +60 ℃

Chức năng: giải mã tín hiệu đầu ra của EV1527

Các tính năng:
(1) truyền tải điện năng của <10dBm;
(2) Tần số hoạt động: 315 MHz; 433,92 MHz, (đặc biệt tần số theo yêu cầu của khách hàng)
(3) Công suất điện áp: 3V
........

Các bác thấy gì ?

Các bác thấy gì ?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:)) ở đây không hàm ý sóng điện thoại mà ở đây bác Tèo nhà ta hàm ý sóng truyền RADIO MHZ:)). cái này cũng khó hiểu quá. nếu nói vậy thì em chỉ cần mượn chìa khóa xe của chủ trong quán cafe chừng 2min thì em đã chép 1 bộ Remote để ăn trộm cái xe rồi:))

quynhbeu

Tài xế O-H
bác mod này vui tính thật, cái vụ gọi điện thoại là sóng âm thanh, không biết cái rung động của loa có truyền sóng điện từ không, nhưng nếu có thì cũng kém hiệu quả lắm.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Mai m sẽ thử bài này ,hjhj,tuy nhiên m ko hy vọng đó có thể là sự thật
vì nếu như remote bình thưởng thì mỗi lần bấm nó sẽ phát ra 1 tần số và mã khác nhau.việc dthoai có thể nhận ,gửi và phát ra tần số y hệt nvay về căn bản là ko thể ,trừ khi xe lắp thêm bộ remote của mấy anh Tàu Khựa.
Riêng Smartkey thì lại càng ko thể.Thei tài liệu của hãng thì:
Người sử dụng vận hành Smart Key hoặc nút nhấn trên tay nắm cửa , lúc này xe sẽ ở trạng thái chờ.
② Smart Key ECM sẽ kiểm tra xem có chìa khóa trong xe không?
③ Smart key ECM kiểm tra xem tài xế có để chìa khóa trong xe hay không bằng ăn-ten LF ở tay nắm cửa ngắt quãng3 s.
④ Nếu nó không tìm thấy chìa khóa 3 lần liên tiếp sau khi tài xế rời xe có nghĩa là tài tế không cần ở gần xe.
⑤ Nó sẽ dừng việc tìm chìa khóa ngắt quãng 3s, và trở lại sẵn sàng chế độ chờ tài xế trở lại xe bằng ăn ten dò sóng với thời gian ngắt quãng là 240 ms.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên