Vấn đề điều hòa của huyn đai getz

H
Bình luận: 11Lượt xem: 2,678

hoangdlna

Tài xế O-H
Chào các bác các bác tư nấn cho e con điều hòa con huyn đai getz với tình hình la thế này e làm con huyn dai getz nó bị thất thoát gas e tháo toàn bộ ra xư ly rồi e lắp hệ thông lên hut chân ko rồi nạp gas vao dường cao áp cua nó là 130kg còn đường hạ ạp là 2kg nó lạnh ko sâu ma dạp gas lên 2000v/p thì đồng hồ bên hạ áp xuong còn 1kg vậy là sao hả các bác mong các bác tư vấn cho e với cảm ơn các bác nhiếu

honda_honda

Tài xế O-H
Chào các bác các bác tư nấn cho e con điều hòa con huyn đai getz với tình hình la thế này e làm con huyn dai getz nó bị thất thoát gas e tháo toàn bộ ra xư ly rồi e lắp hệ thông lên hut chân ko rồi nạp gas vao dường cao áp cua nó là 130kg còn đường hạ ạp là 2kg nó lạnh ko sâu ma dạp gas lên 2000v/p thì đồng hồ bên hạ áp xuong còn 1kg vậy là sao hả các bác mong các bác tư vấn cho e với cảm ơn các bác nhiếu

thieu gaz.e nghi vay

cuongminh

Tài xế O-H
Em nap vào là 2kg bác ah nhung gas len thì đồng hồ tháp áp tụt còn 1kg
có nghĩa là khi cụ nạp ga nhìn áp suất đồng hồ ga chứ không cân trọng lượng ga chứ gì ? nếu cụ nạp bằng trọng lượng ga thì cụ cho lên cân nạp đúng 500g ga.còn cụ nạp nhìn bằng áp suất thì cụ nạp thêm đi nhé em nó đang thiếu ga,nhìn sao cho bên hạ áp khoảng 2,5 đến 3 cân là được tùy theo thời tiết thời tiết nóng thì áp suất lên cao hơn.khuyên cụ nên nạp ga bằng cân trọng lượng thì chuẩn hơn nhé!:cp:cp:cp còn dụ ga lên hạ áp tụt về là đương nhiên rồi lóc làm việc tốt hạ áp tụt cao áp tăng cụ nhá.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác chủ thớt mới tập làm điều hòa rồi.nghe bác tả mà anh em còn chưa biết kiểu gì.với Get của bác thì nó chỉ khoảng hơn 4 lạng ga thôi.khi nạp đủ thì ta mới tính đến áp suất được.nếu thấp áp là 2kg và cao áp là 13kg thì lốc của bác tốt đó,và có hiện tượng thiếu ga nữa.hút hết chân không.nạp đủ 4 lạng ga vào chắc chắn sẽ lạnh thôi

bvh_290589

Tài xế O-H
Cụ nạp thiếu ga zui.nạp fương hạ áp tàm 3kg nha
kòn viec ga lên ap giảm là đúng zùi vì vòng tua cao lốc sẽ hút ga nhiều và dẩy Đường cao áp càng lớn

manhhung117

Tài xế O-H
Ra bệnh chưa bác chủ thớt ! Trước em làm điều hòa là cứ nạp vào theo lạng gas chứ không theo đồng hồ, có thông số nạp gas của nhà sản xuất theo từng xe đó, Getz này khoảng dao động 4,5 lạng thôi ag.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên