Vấn đề về côn cần mọi người cho ý kiến

T
Bình luận: 9Lượt xem: 1,747

truongdaihoc

Tài xế O-H

côn xe ben xe mua mới 100% xe faw j6 côn rất mỏng thợ tán côn gọi là côn giấy mỏng hơn của huyndai nhiều. xe mới chạy được hai tháng nó ăn còn thế này các bác ạ kiểm tra các bộ phận khác không hề có vấn đề gì lắp lá khác cũng chie được hai tháng. một lô xe có mỗi em này bị thế. em tán phe côn huyndai vào chạy hơn một tháng rồi nhưng đạp côn hơi nặng các bác đoán xem bện gì,

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ðề: Vấn đề về côn cần mọi người cho ý kiến

côn xe ben xe mua mới 100% xe faw j6 côn rất mỏng thợ tán côn gọi là côn giấy mỏng hơn của huyndai nhiều. xe mới chạy được hai tháng nó ăn còn thế này các bác ạ kiểm tra các bộ phận khác không hề có vấn đề gì lắp lá khác cũng chie được hai tháng. một lô xe có mỗi em này bị thế. em tán phe côn huyndai vào chạy hơn một tháng rồi nhưng đạp côn hơi nặng các bác đoán xem bện gì,

Bàn ép côn độ nén kém do nhiều lần bị xoa côn bị nóng làm biến dạng bàn ép .Phải thay bàn ép mới và rất cần có kinh nghiệm chỉnh côn thì côn mới nhẹ.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H

không có vấn đề gì mà lại nhanh hết côn thế hả bác mà xe bác trạy đường như thế nào thế

nguyenductoan_cei

Tài xế O-H

Bạn xem lại bàn ép. và thử thay côn đồng xem lưu ý có 3 loại côn bạn nhé (côn đồng, côn vải, côn giấy). nếu côn giấy mà bạn đi hay xoa côn nhiều thì hết nhanh là phải.

hosytoan

Tài xế O-H

Kiểm tra lại bề mặt bàn ép xem có bị lồi lõm không? Diều chỉnh bàn đạp côn và xi lanh làm việc cho thật chính xác thì côn mới nhẹ và không bị xoa côn

Hoàng Nhật

Tài xế O-H

Lá côn này mỏng nên độ nén kém.
Có 2 cách e dưa ra cho bác tham khảo nhé!
1 là bá tán cho em 1 bên pherô dầy 1 bên loại mỏng . Tán xong lấy thước kẹp đô độ dầy lá côn từ 6.5mm dến 8mm là ok
còn cách 2 là bác dem bàn ép di láng mặt ngoài chỗ vòng ngoài có dàn ốc bắt vào bánh đà xuống khoảng 1.5 dến 2mm .cách này dùng lá côn nguyên bản ( lá mỏng)

tathanhluank55

Tài xế O-H

ý bác là bây giờ bệnh của em nó là đạp chân côn hơi nặng đúng không ạ?
em không rõ loaị xe này có trợ lực hơi không? nếu không phải trợ lực hơi thì bác chỉnh hành trình của ti côn tổng dươĩ ngắn lại sao cho có độ dơ lớn hơn thì chân côn chắc sẽ nhẹ hơn đó.
còn vấn đề hay xoa côn nhanh mòn lá phít thì khả năng nhiều là do bàn ép và bánh đà bị mòn do xoa côn hoặc nhũng lần đại tu trứơc đã đem láng bề mặt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên