Vấn đề về pcx 2014

T
Bình luận: 11Lượt xem: 2,715

thanhson68

Tài xế O-H
Em thành viên mới xin chào các bác . Chúc các bác vui khỏe , làm ăn phát đạt .
Tình hình là sau khi thay bugi denso iridium em thấy xe vọt hơn chút nhưng máy không còn êm như trước , máy gằn hơn , chạy từ 50kmh thì thỉnh thoảng nghe tiếng kêu tẹt tẹt ở gầm xe . Em xin hỏi các bác xe em bị gì ạ . Cách khắc phục . Xe em đi được 13k km .

cuncontiti

Tài xế O-H
:) tiếng kêu đó có thể là bị hở hay thủng bô ,điện cao áp oánh ra mát , chỉnh thừa gió .....vv ....!
Bác cần kiểm tra kỹ ạ!

Tranhoaison

Tài xế O-H
Đầu tiên cụ cho anh em hỏi là tại sao cụ lại thay buji đã ...tiềng kêu đó có thể do buji đó đấy cụ ạ....có thể chấu xa ...hoặc gần quá ...laoị buji không phù hợp ...cụ phải mua hẳn buji xịn thay vào chứ không phải là loại 20k đâu nhá :D

hp6585

Tài xế O-H
Mới 13 ngàn cây mà thay buzi thì hơi phí,. , Xe tui chạy 19 ngàn cây có bị gì đâu.

Xem lại: nhớt máy trung bình khoảng 1 ngàn km nên thay ( nếu đi xa thường ) và vệ sinh lọc gió, nhớt hộp số 5 ngàn km phải thay, đổ xăng A95, vệ sinh lại bố nồi ( trường hợp xe bị ngập nước sẽ có hiện tượng lên ga cao hơn mọi khi nhưng máy gầm và chậm ) , vào hãng Honda kêu vệ sinh béc ( khoảng 120 ngàn ) . Đảm bảo xe chạy ok.

xuantruong87

Tài xế O-H
Em cũng bị y hệt như bác chủ thớt, xe em cũng chay đc 13k km rồi, thay 4 con bugi NGK zin rồi mà vẫn bị chết bugi, đang tính chuyển sang bugi iridium xem có cải thiện đc ko??

truongsonlam

Tài xế O-H
Em thành viên mới xin chào các bác . Chúc các bác vui khỏe , làm ăn phát đạt .
Tình hình là sau khi thay bugi denso iridium em thấy xe vọt hơn chút nhưng máy không còn êm như trước , máy gằn hơn , chạy từ 50kmh thì thỉnh thoảng nghe tiếng kêu tẹt tẹt ở gầm xe . Em xin hỏi các bác xe em bị gì ạ . Cách khắc phục . Xe em đi được 13k km .
cụ kiểm tra lại xe bị rò mát thôi tôi nghĩ không phải tại bugi;
bugi theo khuyến cáo của hãng 8000 km thay được rồi cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên