Van triệt hồi bơm cao áp

nhatchimai
Bình luận: 32Lượt xem: 13,689

angoan

Tài xế O-H
Van triệt hồi la triệt dầu diezel hồi về khi xe không làm việc dẫn đến e dầu và khó khởi động lại
nó cùng với lò xo tao áp lục cho kim phun.cụ mà bỏ đi nó đi thì coi như máy đó bỏ,dầu vãn phun nhưng ko tơi sương dẫn khói đen và tốn nhiên liệu, máy yếu và rung

haidangdenso

Tài xế O-H
Van triệt hồi . Ngay cái tên đã nói lên nhiệm vụ rồi
- nhằm chặn đường dầu hồi về bình, dữ cho hệ thống khỏi bị không khí tràn vào gây hiện tương e dầu khi máy không làm việc ,còn khi nó là van duy trì áp suất thấp nhằm tạo áp để nhồi vào ptong longdo .
Trong trường hợp bỏ van này
Về lâu dài gây nguy hiểm cho cụn bơm thấp áp và có khả năng nhiều là dầu lọt vào động cơ.
Cũng có thể gọi là van an toàn bỏi nó làm giảm áp lực của dầu lên các dong sim làm kín dữa dầu dien và dầu động cơ.( chất lỏng không thể nén được) vì vậy bạn mau chóng thay vào nó rất sẵn trên thị trường và giá cả chỉ bằng bao thuốc lá thôi

TRANSAT

Tài xế O-H
nó đây này các bác, chỗ đầu ra của bơm cao áp ạ

dungpt6889

Tài xế O-H
Theo tôi biết, van triệt hồi dùng để:
- Chặn dầu cấp cho vòi phun, khi bơm đã ngừng bơm (kết thúc chu trình bơm)
- Chặn dầu từ vòi phun quay lại bơm khi vòi phun ngừng phun, và bơm đang ở trình nạp
Bácbỏ van ấy đi thì máy vẫn nổ, nhưng thường khó khởi động, bị khói, máy yếu, nhiên liệu bị phun thừa. Điều này dẫn đến tốn dầu hơn lúc trước
Bác Cai banh xe giống như từ điển sống giúp anh em trên diễn đàn. Thật đáng quý! Chúc bác nhiều sk để anh em được nhờ! À bác có quả ảnh đại diện thật là “ kích thích”

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác Cai banh xe giống như từ điển sống giúp anh em trên diễn đàn. Thật đáng quý! Chúc bác nhiều sk để anh em được nhờ! À bác có quả ảnh đại diện thật là “ kích thích”
Em ạ bác ạ! Bác nói thế nghe ngượng chết đi được, nhưng cũng cảm thấy bị kích thích

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên