Veloster không có tín hiệu đề

X
Bình luận: 5Lượt xem: 1,014

xebo

Tài xế O-H
Các cụ chém hộ em với e đang gặp một e veloster 2011 xe mới chạy được 1 vạn, chủ xe bảo là vào buổi sáng khi đề nổ máy thì đèn táp lô vẫn sáng nhưng động cơ không quay vì đề không quay,xe này star stop các cụ àh,lúc đó chân phanh cứng luôn,phải ấn nút star stop vài lần thì mới có tín hiệu xuống đề.đề quây là xe nổ ngay. khi đã nổ rồi thì đề cái ăn ngay như xe mới bình thường,bệnh chỉ bị vào sáng sớm,e cắm gds vào thì báo lỗi cảm biến oxi, nhưng đây là lỗi lịch sử thôi,chủ xe bảo chưa sửa xe này ở đâu và cũng chưa có ai tháo hay động vào bất kỳ phần nào trên xe.không hiểu sao lại có lỗi lịch sử về cảm biến oxi các cụ nhỉ.nó báo đứt mạch,chủ xe yêu cầu thay cảm biến oxi nhưng thay xong hôm sau xe vẫn bị như thế,các cụ chém giúp e ca này với

huyhungst

Tài xế O-H
Ðề: Veloster không có tín hiệu đề

"tận mục sở thị " khám lâm sàng không ăn thua đâu ? lúc lỗi như vậy cụ không có ở đó sao mà sửa đc !!! làm cái nọ lọ cái chai ....=d>=d>=d>

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Xe bị lỗi cảm biến oxy thì ko bao giờ ko đề được , trường hợp của bác e nghĩ là công tắc chân phanh , chắc bác có GDS để chuẩn đoán thì kt con này cũng ko khó

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Tại sao lỗi cb oxy lại ko đề được nhỉ ?
Theo như chủ thớt tả thì xe phần điều khiển của xe đang hoạt động bình thường. Có thể hệ thống trợ lực chân không đang bị hở đâu đó, sáng ra do mất chân không ,chủ xe chỉ đạp phanh thấy cứng nhưng tiêp điểm trong công tắc chân phanh chưa đóng nên đề không được. Hoặc có thể chỉ đơn giản là tiếp điểm của công tắc chân phanh hơi thấp.
Theo em ,trước hết là bác chỉnh lại công tắc chân phanh lên cao 2-3 ren nữa.Nếu còn bị thì kiểm tra lại phần trợ lực chân không.không cần tới GDS.

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác kiểm tra công tắc chân phanh .đỗ nâu bị mất chân không khi đó bác đề máy không mở được ct phanh .chúc bác thành công..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên