Vios 2005 bệnh đề dai

thuyha_hy
Bình luận: 36Lượt xem: 3,538

phamchieu334

Tài xế O-H
minh chuyen lam may loai benh nay. dac biet dong innova.bi benh nong may de kho no..
ve li do tai sai sao thi no nhu the nay.
khi bac tat dong co di thi trong duong ong xang van con ap luc.ma may dong xe nay kim phun noi chung la ko duoc ngon cho lam .se co 1 luong nhien lieu bi ro ri ra dau dau kim phun. khi dong co con dang nong thi luong phun nhieu lieu bi giam. ecu dieu khien se lam viec theo nhiet do dong co. chinh vi luong nhieu lieu ro ri nay se lam cho duong ong nhieu lieu mat ap + voi luong nhien lieu du. se lam cho dong co kho khoi dong khi may nong.
kim phun thì em cũng đã thay nhiều rồi
nhưng như ý bác thì bị đái kim đúng không nhưng bệnh này em gặp lại là khó nổ vào buổi sáng do xăng dò rỉ vào buồng đốt ,hoặc là khi nổ được máy bị rung giật thôi

sonhp

Tài xế O-H
cu xem thu bugi o tinh trang nhu the nao,nhu cu ta thi kim phun chua hong dau, nhu cu HOANGBANAUTO luc kho no cu thu xem co lua khong la chuan day,dong co nong it xang cung de no

sonhp

Tài xế O-H
thong thuong dong co nguoi kho no thi do xang,con nong may kho no la do lua.con benh nhu cu nao noi hong bec thi chac chan nguoi hoac tat may de 20 phut la kho no .nguyen nhan nhu cac cu da biet

zomson

Tài xế O-H
minh chuyen lam may loai benh nay. dac biet dong innova.bi benh nong may de kho no..
ve li do tai sai sao thi no nhu the nay.
khi bac tat dong co di thi trong duong ong xang van con ap luc.ma may dong xe nay kim phun noi chung la ko duoc ngon cho lam .se co 1 luong nhien lieu bi ro ri ra dau dau kim phun. khi dong co con dang nong thi luong phun nhieu lieu bi giam. ecu dieu khien se lam viec theo nhiet do dong co. chinh vi luong nhieu lieu ro ri nay se lam cho duong ong nhieu lieu mat ap + voi luong nhien lieu du. se lam cho dong co kho khoi dong khi may nong.
nếu bác nói như vậy thì phải kt lại ống dẫn xăng đúng ko.còn bác nói về kim phun thì như bác chủ thôi đã nói.bác ấy đã thay 4 kim luôn rồi.

zomson

Tài xế O-H
em đang làm con vios .bệnh của nó là khi để nguội máy đề 1 phát nổ ngay,khi đi nóng đề rất dài mới nổ co khi phải đề 2 hoăc 3 cái dài. cắm máy vào k báo lỗi gì cả.e đã thay thử bơm xăng,lọc.vệ sinh van vvt,thay bugi,mobin máy van thế. tat ca hàng em thay toàn chính hãng luôn.mong dươc các bác giúp đỡ.
bác thử kt còn cần biến lưu lượng khí nạp xem sao

daigaicogisai

Tài xế O-H
em đang làm con vios .bệnh của nó là khi để nguội máy đề 1 phát nổ ngay,khi đi nóng đề rất dài mới nổ co khi phải đề 2 hoăc 3 cái dài. cắm máy vào k báo lỗi gì cả.e đã thay thử bơm xăng,lọc.vệ sinh van vvt,thay bugi,mobin máy van thế. tat ca hàng em thay toàn chính hãng luôn.mong dươc các bác giúp đỡ.
lúc nào đề dai cụ thử gắn đồng hồ đo áp xăng xem nó có tụt ko?

thanhdatgroup90

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên