Vios 2005 đang đi chết máy đột ngột..

H
Bình luận: 70Lượt xem: 8,121

Hoanthienauto

Tài xế O-H
E Thank các cụ đã đâm chém nhiệt tình..bận quá giờ e mới có tg đăng đàn.. :) báo cáo với các cụ là e đã khuất phục được e nó rồi, xe chạy ổn định không bị chết máy đột ngột nữa và hết luôn cả báo check. Lỗi ở htđl các cụ ạ.. e thay hết cả 4 con mibin và buzi mới ok luôn.

giacvecad

Tài xế O-H
E Thank các cụ đã đâm chém nhiệt tình..bận quá giờ e mới có tg đăng đàn.. :) báo cáo với các cụ là e đã khuất phục được e nó rồi, xe chạy ổn định không bị chết máy đột ngột nữa và hết luôn cả báo check. Lỗi ở htđl các cụ ạ.. e thay hết cả 4 con mibin và buzi mới ok luôn.
Bác cho em hỏi vậy lỗi p1656 kia giải quyết bằng cách nào, còn hỏng hệ thống đánh lửa như thế nào sao phải thay cả 4 bobin và bugi luôn vậy bác!?

manhdung1982

Tài xế O-H
làm sao mà chết đc cả 4 hả ông.chắc lại đi mất chục củ của kh rồi.

Hoanthienauto

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi vậy lỗi p1656 kia giải quyết bằng cách nào, còn hỏng hệ thống đánh lửa như thế nào sao phải thay cả 4 bobin và bugi luôn vậy bác!?
thực chất mình nghi ngờ htđl lên mình thay thử 4 con môbin mới vào xem sao, vì 4 con mô bin cũ có hiện tượng nứt rạn ở thân. còn cái lỗi p1656 mình cũng chưa biết tại sao lại mất.. trong khi đó mình không xóa lỗi mà vẫn để nguyên lỗi đó..

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác Cái bánh xe cho e hỏi tí.van OVC có tác dụng gì ạ,và hệ thống vvt- i của toyota nó hoạt động như thế nào ạ?
- OCV có tác dụng thay đổi áp suất dầu trong bộ điều chỉnh thời điểm mở của xuppap
- Khi VVT làm việc, nó làm cho thời điểm mở của xuppap thay đổi. VVT bị điều khiển bởi hộp điều khiển động cơ thông qua OCV và bộ điều chỉnh trục cam

manhdung1982

Tài xế O-H
- OCV có tác dụng thay đổi áp suất dầu trong bộ điều chỉnh thời điểm mở của xuppap
- Khi VVT làm việc, nó làm cho thời điểm mở của xuppap thay đổi. VVT bị điều khiển bởi hộp điều khiển động cơ thông qua OCV và bộ điều chỉnh trục cam
e cảm ơn bác.cho e hỏi 1 tí nữa là vvt nó nằm ở đầu truc cam đúng k bác?

autolanvinh93

Tài xế O-H
Mình tưởng P1656 là lỗi của van OCV bơm nhỉ.
Bạn đã kiểm tra van đó ở bơm chưa?
Kiểm tra đường mạch điện tới van nữa.
Có khi ktra + thay van mới xong lại ngon luôn :D
Mình tưởng P1656 là lỗi của van OCV bơm nhỉ.
Bạn đã kiểm tra van đó ở bơm chưa?
Kiểm tra đường mạch điện tới van nữa.
Có khi ktra + thay van mới xong lại ngon luôn :D
Cụ cho e hỏi van ocv là van gj ạ và nằm ở đâu ạ. E cảm ơn cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên