vios 2010 abs loi cần giup đơ

G
Bình luận: 22Lượt xem: 3,391

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
hôm nay em găp ca khó dẻ lúc đầu xe vào đèn abs sáng em cho gscan vao kiểm tra có lỗi p0420 em thay cảm biến trươc bên trái đèn tăt .nhưng chạy 40km,h đạp phanh .ko phanh gấp abs cũng hoat đông .nều chạy tren 40km phanh thi bính thuong theo em biêt abs chỉ hoạt động khi phanh gấp nhưng em vios này k phanh gấp cũng hoat dộng xem thông sô hiện hánh ca 4 bành xe tốc dộ như nhau đều hệ thống không báo lỗi em cũng thư vai xe khac ko bị hiện tượng như vây

bungati2012

Tài xế O-H
hôm nay em găp ca khó dẻ lúc đầu xe vào đèn abs sáng em cho gscan vao kiểm tra có lỗi p0420 em thay cảm biến trươc bên trái đèn tăt .nhưng chạy 40km,h đạp phanh .ko phanh gấp abs cũng hoat đông .nều chạy tren 40km phanh thi bính thuong theo em biêt abs chỉ hoạt động khi phanh gấp nhưng em vios này k phanh gấp cũng hoat dộng xem thông sô hiện hánh ca 4 bành xe tốc dộ như nhau đều hệ thống không báo lỗi em cũng thư vai xe khac ko bị hiện tượng như vây
giờ thì hết đèn chưa bác
ABS thì lúc nào cũng hoạt động chứ đâu phải phanh gấp mới hoại động ạ
thay cảm biến mà hết nỗi thì là ngon rồi ạ

hai19122000

Tài xế O-H
Bác thử xóa bằng chân thử chưa, có cái phải xóa bằng chân đó. Mở cong tắc đạp chân phanh trong vòng 8s đạp nhanh khoảng 7cái cho khi đèn tắc. Bác nhớ xem xe có câu bộ tua tốc độ ko nha.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
đén ko báo lõ chỉ cò điều là chạy tốc độ 40km/h già phanh moto bơm abs hoạt động lỗi này chạy xe rât kho chịu chạy tôc dộ cao phanh lại bình thường .nêu già phanh kosao phanh đột ngột abs hoạt đông bình thường em cũng thư dùng cach xóa lỗi bằng tay rôi ko ăn thua

tuanhaitin

Tài xế O-H

- Bác xem lại phần mã lỗi P0420. Lỗi này thuộc về phần Power transmission . ABS thuộc về phần gầm thì chữ cái đầu tiên phải là C (Chassis)

congtuxuthanh

Tài xế O-H
abs thì tốc độ trên 40km/h mới hoạt động là đúng rồi bác ạ! nhung bác lưu ý chỉ cần bật chìa khóa đạp phanh thì moto bơm cũng hoạt động, bác đưa mã lỗi là cua hệ thống truyền lực điều này cần chú ý đến cụm moay ơ đấy bác ak! còn nếu có điều kiện thì bác kiếm techtream rồi learn lại hệ thống xem! con này khoai đấy

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
thay cảm biến rối thay bi moay ơ ok ko báo lỗi nhưng cứ chạy tốc độ 4o già phanh là bơm abs è è è chạy 60 .80 100. già phanh ko sao bình thường 60,80,100, phanh đột ngột abs hoạt động ok chỉ bị ơ 40km già phanh em thư các xe khác ko bị hiện tượng này mới đau đầu chứ em cũng vào datalis so sánh tốc độ các bánh đều nhau

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác thử tháo cả giắc tổng cụm ABS vệ sinh xem sao. thực ra em cũng chém thế thôi chứ em gặp 1 em khi đạp phanh nó vừa kêu bơm,vừa đẩy chân phanh lên như có ma làm ấy,đi tốc độ cao thì lại em hơn,làm mãi cũng chẳng ra bệnh gì.1 em Bongo3 em còn thay cả cụm ABS nó có đỡ hon nhiều nhưng khi đạp phanh gấp nó vẫn kêu. bác cố gắng cập nhật thông tin để anh em cùng thảo luận nhé.

tuanhaitin

Tài xế O-H
em xin lỗi là em đưa nhầm ma lỗi ma chính xác là c1402
lỗi cảm biến tốc độ bánh xe phía trước bên trái

- Em vừa xem qua mộ tả hệ thống ABS của dòng xe này, Bác tham khảo.

tuanhaitin

Tài xế O-H
thay cảm biến rối thay bi moay ơ ok ko báo lỗi nhưng cứ chạy tốc độ 4o già phanh là bơm abs è è è chạy 60 .80 100. già phanh ko sao bình thường 60,80,100, phanh đột ngột abs hoạt động ok chỉ bị ơ 40km già phanh em thư các xe khác ko bị hiện tượng này mới đau đầu chứ em cũng vào datalis so sánh tốc độ các bánh đều nhau

- Loại này dùng cảm biến tốc độ MRE khác với loại cuộn dây nam châm. Phần cảm ứng loại MRE này trên bạc đạn bánh xe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên