vios chết máy khi ga đột ngột

duandtoto
Bình luận: 10Lượt xem: 2,569

duandtoto

Tài xế O-H
e chào các bác.các bác tư vấn giúp em với.hôm nay em có làm con vios limo máy 1nz ga điện.đời bao nhiêu thì em cũng không rõ.xe bây giờ garenti 700 rpm khi mà đạp ga đột ngột thì khực khực rồi chết máy hoặc khực 4-5 giây vòng tua mới lên được.e đã kiểm tra bugi vẫn đỏ như cắt tiết.vệ sinh họng hút kim phun.thay bơm xăng lọc xăng rồi .áp xăng thì em chưa đo.cắm 431 đọc thì báo là không có lỗi gì khi nổ máy đèn check vẫn tắt.em loay hoay gẫy cả cổ chẳng được.xe khách vẫn chạy bình thường khi đạp ga từ từ.các bác chỉ hộ em phát mai em còn chiến đấu tiếp.

Sanghopden

Tài xế O-H
Trước tiên bác phải kiểm tra áp lực xăng, thứ hai bác phải kiểm tra bốn cục cao su trên mobin có nức ko bốp có vở vụng ra ko, thứ 3 bác kiểm tra cảm biến oxy dây số 1 từ 6 đến 8 ôm, đặt biệt đây này đức đèn ko báo.

hungem

Tài xế O-H
-Trước tiên bạn đo áp suất xăng xem áp thế nào nhé,khi đạp gút chân ga và nhã ra
- Bạn tháo kiểm tra ống xã xem có bị tắc không nhé

buianhduy123456

Tài xế O-H
cụ đo áp xăng.xúc và cân lại xem 4 béc có đồng lượng hay không.....ok hết thì coi lại cái họng ga.....em cũng vừa làm con altis tình trạng 70% giống cụ miêu tả

Quaytay

Tài xế O-H
Trước tiên bác phải kiểm tra áp lực xăng, thứ hai bác phải kiểm tra bốn cục cao su trên mobin có nức ko bốp có vở vụng ra ko, thứ 3 bác kiểm tra cảm biến oxy dây số 1 từ 6 đến 8 ôm, đặt biệt đây này đức đèn ko báo.
theo em cảm biến oxi chẳng liên quan đến vụ này bác ợ

duandtoto

Tài xế O-H
em chưa làm xong các bác ạ.khách nó bận việc nên chưa quay lại làm ạ.lúc nào em làm được e sẽ tung tin cho các bác.

Trunggiay

Tài xế O-H
Bác kiểm tra dây điện cảm biến cốt máy thử xem có bị bốc vỏ không kiểm tra kĩ tí nha cụ vì nếu bị bóc vỏ thì khi cụ đạp ga ngột máy rung thì khi đó dây điện bị rung và chạm vào thân máy nên bị chạm mát và chết máy đó cụ.

phamchieu334

Tài xế O-H
cảm biến oxi hoàn toàn có thể là 1 trong những nguyên nhân liên quan trong vấn đề này.
nếu nó báo sai lượng oxi ở khí thải báo về hộp hộp sẽ điều chỉnh lại lượng phun nhiên liệu sai có thể quá ngèo nhiên liệu nên không tăng tốc kịp thời có thể chết máy,bác đọc data list xem điện áp ở cảm biến oxi chỉ nằm trong khoang 0-1v nếu cao hơn là cảm biến hỏng báo sai đấy..........em đã gặp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên