vios thay loc xăng xong để một lúc đề khó nổ

T
Bình luận: 31Lượt xem: 7,745

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
con này bị tụt áp suất xăng rồi .bác làm như sau sẽ kiểm tra dc ok. thao cả cụm bơm xăng ra ngoài dùng đồng hô đo áp xuât khi cấp điện cho bơm chạy áp xuât đủ mở van xả khoang 3.5kg/cm ngưng cấp điện ap suat đạt tư 1đền 1.5 kg trong vòng 5 phut là ok nêu vê 0 thí kiểm tra xem van xả có đóng kín ko .gioăng cao su đầu bơm xăng và loc có bị gió gỉ ko .co trường hợp bị giò gỉ kim phun .gioang kim phun cung la nguyen nhân gây tut áp cchucs bác thành công

bungati2012

Tài xế O-H
vậy sao hả cụ,cụ nói em mới biết đấy.thế mà cụ chủ topic lại thông báo là cái sim cao su bị rách đấy,hay là cụ cụ ấy lại nói dối AE rồi.

cụ vất cái sim đó ra,rồi đổ xăng từ trên đường ống xuống ,em nghĩ xăng cũng không xuống bình dc đâu vì bị viên bi ở lọc chặn lại rồi ạ
cái sim ấy chỉ có tác dụng là làm kín đầu ra củ bơm khi xăng được bơm lên với áp suất cao vào lọc thôi.

khuong_thai

Tài xế O-H
Bác nen xem lại sin bơm xăng và van điều áp xem no có còn tốt hay không. lấy đồng hồ đo bơm xăng thử nổ máy một lúc ròi tắt máy xem lai đồng hồ bơm xăng có tuột hay ko

vancuong

Tài xế O-H
Ban nen kiem tra lai van dieu ap va kiem tra lai sin.thuong de mot luc de kho no la do van dieu ap.ban nen thay kai do nua.tai thuong thay loc xang ko co thay van.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên