Vô lăng bị rơ các bác cho ý kiến!!!

A
Bình luận: 2Lượt xem: 4,750

auto_vnn

Tài xế O-H
Hôm nay em mới để ý là cái vô lăng xe em bị rơ quá. nếu tắt máy xoay cái vô lăng phải được đến 40 độ. Em vừa vác ra chạy thử. ở tốc độ 100km/h thì xe vẫn chạy thẳng ngon lành, chỉ có điều phải đánh lái hơi nhiều thì xe mới chuyển hướng.
Các bác cho em ý kiến chỉ đạo là như thế là xe em bị ở bộ phận nào ạ. Hướng xử lý thế nào. (xe em có trợ lực )
Em cảm ơn các bác trước

PNTQ

Tài xế O-H
bạn háy cho biết là xe của bạ là loại xe gì ? nhưng như bạn nói thì xe của bạn có vấn đề như vậy thì cũng có rất nhiều nguyên nhân, 1 là do rotuyn láy bị mòn do lâu ngày 2 là do khớp nối bi chữ thập của tay lái 3 là do các khớp nối giảm trấn trên trục vô lăng, nhưng đó là mình nêu ra những tình huông của các loại xe dung thước lái chứ không phải là bót lái như những xe tải.

laobao_quangtri

Tài xế O-H
Em không rành lắm, nhưng hôm trước đi xem Celica thì volăng em nó rơ 30 độ. Em nói chủ xe sửa xong thì em mới dám lái! Một hôm sau, bác ấy bảo đã xong, thợ bảo chỉ lỏng ốc - siết lại!!! Em lái thử thì hết rơ thật! Hôm nay em lái hơn chục km vẫn ngon lắm, tay lái nhẹ và nhạy. Hy vọng bịnh của xe bác không nặng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên