Wave RS

M
Bình luận: 7Lượt xem: 1,015

theanh_79

Tài xế O-H
Xe của bạn bị tình trạng dư xăng nên nổ lụp bụp,giờ bạn chỉnh ốc gió trên chế hòa khí cho thêm gió bớt xăng đi.Nới ra khoảng 1/4 vòng.Xe có hiện tượng ra khói không,nếu ra khói thì xe đã mòn bạc hơi nên mất sức nén,khiến xe yếu.Cách khắc phục chỉ có xoáy nòng lên cos lớn hơn để cho xynanh được kín.Như thế xe mới hoạt động bình thường được

phongtran2008

Tài xế O-H
Xe bá bệnh vậy thì đẩy ra tiệm hỏi lớn: em muốn xe em chạy ngon, dễ nổ, ít hao xăng. anh kiểm tra rồi báo giá nếu được em làm, ko được em về.
Chứ ngồi đây chờ tư vấn rồi vọc thì dắt bộ luôn.

trexanh135

Tài xế O-H
chuẩn luôn nếu muốn tự sửa ít nhất phải biết kiểm tra sơ qua, biết chịu khó tay lấm dầu hàng tiếng đồng hồ .... và ít nhất phải biết mất cơ số tiền cho người thợ thực thụ hoặc tự tìm tài liệu đọc mà nghiên cứu

vominhdao

Tài xế O-H
xe bác chạy được nhiều chưa. Trước hết bác kiểm tra lọc gió, bugi cũ mòn thì thay đi, tiếp đến vệ sinh bình xăng con, thay nhót đến đây nếu vẫn không cãi thiện được thì kiểm tra nồi côn coi bị tuột chưa, dán lại nồi khoảng 500k. Xe bác nếu chưa ra khỏi thì chắc dàn hơi còn tốt.

tuanlinh92

Tài xế O-H
ban di lâu k thay lọc gio nên thiếu hơi đó. Thay loc gió và xịt rưa lại bình xăng con thôi. Nếu k hết bạn hảy ra tiệm chỉnh lại xăng gio. Chúc xe bạn sớm hết bệnh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên