(Xe bị ma làm) nhờ các bác giỏi điện bắt ma giúp.

MyPower
Bình luận: 50Lượt xem: 5,541

ha_licogi16

Tài xế O-H
Chuyện là chiếc xe cứu thương MERCEDS-BENS 16 chỗ phun xăng. Có bệnh như thế này.
- Theo lời kể của bác lái xe: Xe chạy trong Tỉnh thì không sao, nhưng cứ khi nào chạy về Hà Nội thì khi đỗ xe đưa bệnh nhân xuống, lên xe thì không khởi động được. Điện trên bảng taplo mất hết, không thấy động tĩnh gì ở máy khởi động. Ra ngồi hút hết một điếu thuốc lên xe nổ máy được luôn.
thường thì xe chạy ở khoảng đường đòi núi thì chạy ổn định, nhưng khi chạy ở khoảng trống thí máy chạy yếu do sức hút gió kém so với khoảng đường rừng đó bác.
- Mang xe vào xưởng thì lại không có hiện tượng đó thế là bảo dưỡng máy khởi động các cọc đấu nối.

- Được gần 2 tuần lại thấy xe vào và vẫn bệnh cũ vì hôm trước đi Hà Nội lại bị.
Tìm cả buổi chiều và kết luận cuối cùng là xe bị ma làm. Vì xe chở nhiều người chết.
Bác nào có cao kiến chỉ giúp. Không bác lái xe mấy lần phải bỏ xe chạy vì hành động quá khích của người nhà bệnh nhân.
thường thì máy khởi động làm khởi động cơ chứ ít bị ảnh hưởng lắm, mà bác bảo là điện bảng táp lô mất hết,cũng có thể do khoá điện một phần
bác nên kiểm tra kỹ xem bị phần nào
theo em do bộ chế khi chạy ở tỉnh thì không sao cũng do khẳ năng xe chạy không nhiều
mà khi về đến hà nội mới đổ bệnh khi suốt quá trình xe chạy liên tục làm máy nóng dẫn đến động cơ không dược làm mát kịp thời

anhnv_2411

Don't give up
Hôm nọ em cũng bị một con ma làm như vậy bác ạ và cũng là con Mec E280 cuối cùng nó bị ổ khóa, bác kiểm tra lại ổ khóa đi, vì mất hết điện như vậy nhiều khả năg do ổ khóa ở vị trí start có vấn đề bác à

ha_licogi16

Tài xế O-H
em có vấn đề đưa ra các bác thử đoán bệnh gì nhé.xe em khi khởi động máy chỉ nghe tiếng réo, động cơ không quay( bánh đà không quay)điện vẫn bình thườngắc_quy tốt,

cuncon113

Tài xế O-H
Mình chỉ thấy là xe khi chạy ở ngoài tỉnh thì sẽ chạy chạy nhanh hơn và ít khi dùng đến phanh, con số hơn khi về HN toàn phải đi số thấp và rà phanh...
Liệu có sự liên quan gì với vấn đề của bác ở đây không nhỉ?

Ác qui của bác là Ac qui mới hay cũ nhỉ? Thử thay một em mới xem ntn?
Mới trộm nghĩ chưa dám đề đạt ...............

(mãi mới được 50 bài viết, hihii............)

khunglongteen

Tài xế O-H
em có vấn đề đưa ra các bác thử đoán bệnh gì nhé.xe em khi khởi động máy chỉ nghe tiếng réo, động cơ không quay( bánh đà không quay)điện vẫn bình thườngắc_quy tốt,

máy khởi động của bác có thể bị hư cuộn kéo hoặc cuộn giữ trong công tắt từ...motor khởi động vẫn quay thì chỉ bị phấn công tắt từ đó thôi...

MyPower

Tài xế O-H
Theo như bác nói thì máy khởi động vẫn làm việc nhưng không kéo được động cơ, Bệnh này bác thay cho em cái khớp 1 chiều (mác líc) là được.

---------- Post added at 12:57 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

Cảm ơn các ý kiến đóng góp của tất cả các bác. Tình hình là em nó vẫn chưa thấy quay lại. Nên em cũng không kiểm tra được. Có gì em sẽ thông báo sau cho các bác nhá.

tuyencn

Tài xế O-H
bạn hãy thay một cái đề khác vào chạy thử xem thế nào. nếu không còn hiện tượng này nữa là do Đề. khả năng các quận dây trong đề bị đoản mạch.Cũng có một khả năng nữa là máy phát không nạp đủ điện cho ác quy. Vì vậy khi dừng xe lại thì không đủ dòng.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Anh em tư vấn rất nhiệt tình ,nhưng cái gì cũng thay thế này thì vỡ nợ đó ạ.Hjhj.Khi thay thế 1 phụ tùng gì đó (ví dụ như thay máy khởi động ,chi phí cũng tuơng đối cao) mà không hết bệnh là anh em thợ phải "ôm " món đồ đó ngay.Nên khi tư vấn thì các phương án thay thế nên hạn chế ạ.

tuphuong89

Tài xế O-H
cái này mình cũng gặp nhiu rồi. quan trọng la ban phải vệ sinh sạch ổ khóa các dường dây điện chính. nhất la giắc nối. và ở cầu trì tổng nữa. chúc bác thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chuyện là chiếc xe cứu thương MERCEDS-BENS 16 chỗ phun xăng. Có bệnh như thế này.
- Theo lời kể của bác lái xe: Xe chạy trong Tỉnh thì không sao, nhưng cứ khi nào chạy về Hà Nội thì khi đỗ xe đưa bệnh nhân xuống, lên xe thì không khởi động được. Điện trên bảng taplo mất hết, không thấy động tĩnh gì ở máy khởi động. Ra ngồi hút hết một điếu thuốc lên xe nổ máy được luôn.
- Mang xe vào xưởng thì lại không có hiện tượng đó thế là bảo dưỡng máy khởi động các cọc đấu nối.
- Được gần 2 tuần lại thấy xe vào và vẫn bệnh cũ vì hôm trước đi Hà Nội lại bị.
Tìm cả buổi chiều và kết luận cuối cùng là xe bị ma làm. Vì xe chở nhiều người chết.
Bác nào có cao kiến chỉ giúp. Không bác lái xe mấy lần phải bỏ xe chạy vì hành động quá khích của người nhà bệnh nhân.
Bác thay ăc-quy thôi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên