Xe bị rung giật khi vào số.

tathanhluank55
Bình luận: 5Lượt xem: 1,948

tathanhluank55

Tài xế O-H
Chào các cụ . Nhà cháu hôm nay gặp 1 em xe tải ben 7 tấn dùng bàn ép mặt trời . Xe khi chưa chạy đạp côn vào số lùi và số 1 thì xe bị rung giật. Nhưng các số 2/3 4/5 thì không bị giật
Sau đó em đã thử đạp côn ngâm 1 lúc thì mới vào số 1 và số lùi thì lại rất êm và không bị rung giật . Các cụ tư vấn giúp nhà cháu với ạ .

hungnguyen012

Tài xế O-H
Chào các cụ . Nhà cháu hôm nay gặp 1 em xe tải ben 7 tấn dùng bàn ép mặt trời . Xe khi chưa chạy đạp côn vào số lùi và số 1 thì xe bị rung giật. Nhưng các số 2/3 4/5 thì không bị giật
Sau đó em đã thử đạp côn ngâm 1 lúc thì mới vào số 1 và số lùi thì lại rất êm và không bị rung giật . Các cụ tư vấn giúp nhà cháu với ạ .
bác cho thông tin kĩ thêm tí dc ko.có nghĩa là khi dạp côn xe có rung giật ko.và vào số có rung giật ko.hay là dạp côn vào số rồi thả côn ra xe mới rung giật.

tathanhluank55

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ. Nhà cháu mấy hôm nay bận quá nay mới vào được. Như nhà cháu đã nói . Li hợp của em nó hoàn toàn cắt hết .nhưng số lùi và 1 vào thì bị rung giật xe. Các số khác thì đều bthường . Nếu ngâm chân côn 1 tí rồi vào số 1 và lùi thì êm re . Nhà cháu đã thay dầu số loãng cho em nó và tình trạng trên đã hết .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên