Xe bmw 530i e60 2007 bị rung rần rần khi tốc độ 40-70km/h

N
Bình luận: 9Lượt xem: 1,103

NghiaHuuPham

Tài xế O-H
Kính chào các bác. Xe e bmw 530i e60 2007 bị rung ở vòng tua 1500v/p. E đã chạy dò ở tất cả các vòng tua khác nhau và chạy tất cả chế độ. E thấy chỉ bị rung và rần ở vòng tua đó. Cảm giác như xe vừa sang số mà máy kéo không nổi vậy. Rung cộng hưởng toàn xe.Thường bị ở tốc độ 55-60km/h. Nhớm thêm ga hoặc giảm ga xuống tí thì bình thường lại. Bác nào đã gặp trường hợp như vậy hay biết bệnh em nó xin đc chỉ giáo. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính chào các bác. Xe e bmw 530i e60 2007 bị rung ở vòng tua 1500v/p. E đã chạy dò ở tất cả các vòng tua khác nhau và chạy tất cả chế độ. E thấy chỉ bị rung và rần ở vòng tua đó. Cảm giác như xe vừa sang số mà máy kéo không nổi vậy. Rung cộng hưởng toàn xe.Thường bị ở tốc độ 55-60km/h. Nhớm thêm ga hoặc giảm ga xuống tí thì bình thường lại. Bác nào đã gặp trường hợp như vậy hay biết bệnh em nó xin đc chỉ giáo. Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
Bác nên mang đến xưởng để anh em kiểm tra cho, chứ ở đây chỉ chém gió thôi. Gặp chủ xe là bị chỉ sai đấy

tranquynhnd

Tài xế O-H
Mình đến vài gara rồi
Chỗ thì bảo bị hộp số
Chỗ thì bảo trục cát đăng
Chỗ bảo bi biến mô
Không biết đường lần
Lỗi này có nhiều nguyên nhân mà toàn là những nguyên nhân khó mà biết được bằng phương pháp mắt thấy tay sờ khuyên bác nên garage nào hay làm về dòng xe này họ có sẵn đồ để thay thế loại trừ cho nhanh

phucpro50

Tài xế O-H
về vấn đề máy rung này thì bác đã thử bổ máy ra kiểm tra chưa vì nguyên nhân chủ yếu là do thanh truyền lùn sẽ dẫn đến rung máy hoặc bác có thể kiểm tra kỹ lại điện áp của từng mô bin có thể hoạt động kém hoặc bugi bác nên kiểm tra kỹ lại vì dòng đời cũ này rất hay bị thế nếu ko trị dc tận gốc thì chỉ cần chục ngày sửa xong nó lại bị như cũ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình đến vài gara rồi
Chỗ thì bảo bị hộp số
Chỗ thì bảo trục cát đăng
Chỗ bảo bi biến mô
Không biết đường lần
Nếu thế thì bác đi tiếp thôi. Chuyện bắt bệnh khác nhau là đương nhiên, làm sao mà giống nhau được. Thực ra, bác không tin anh em thôi, chứ cứ để họ sửa, hết bệnh thì xuống tiền. Đi thực tế còn không biết đường mà lần, chứ lên đây hỏi thì mờ mắt luôn

NghiaHuuPham

Tài xế O-H
E đã thử thay loại trừ dần
Mobin bugi e đều thay mới hết nó rung và bị giật ga với dãy tốc độ ạh ... e mới thay luôn trục cát đăng và đang thay biến mô không hết nữa thì chắc bó tay

baotuoitre

Tài xế O-H
bác thử tháo các đăng xuống ktr xem bi treo hay bi chữ thập co hỏng ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên