xe BMW x5 nhờ các cụ giúp

anan_papo
Bình luận: 24Lượt xem: 3,579

anan_papo

Tài xế O-H
dây điện từ vanos về hộp vẫn thông bình thường.tuần trước anh hùng còi sang cũng đã kiểm tra.e nghĩ dây không bị đứt.có phải khi mình tháo mấy con van đấy ra thì áp dầu của nó bị tụt.và khi lắp vào khởi động máy thì để dầu lên tới mấy con van sẽ mất một khoảng thời gian.và khi dầu lên van và đua tới trục cam vào con văng để trục điều chỉnh sớm muộn cam.vì mất một khoảng thời gian như vậy nên nó bị sai lệch vị trí cam.e nói vậy liệu có sai không ạ.mong các cụ chỉ giáo.

auto_vn911

Tài xế O-H
vài kinh nghiệm xin chia sẽ với các cụ về dòng này:
1. khi tháo lắp cam bắt buộc bác phải có dưỡng cam, và quá trình sử dụng phải chuấn, nếu bác khẳng định đã dùng dưỡng cam và có sự hỗ trợ từ EA thì bác loại suy bước này.
2. khi đặc cam ổn, bác xem lại cường độ dòng điện của moto điều khiển cam phụ ( thường xuyên bị lỏng đầu nối dương tại relay) nếu đảm bảo dc điều này bác tiếp tục
3. learning moto cam xem thử điểm dừng có đúng không ( khi reset moto sẽ xoay cam phụ chạy tới và lui hết hành trình) nếu không chạy hết hành trình thì kiểm tra moto hoặc cam phụ bị bó bạc) sau đó learning lại đến khi nào chạy đủ 2 hành trình tới và lui khi reset là okay. bước này okay thì tiếp
4. kiểm tra cảm biến vị trí cam phụ có báo đúng vị trí max và min hay không ( cảm biến này rất dễ hỏng nên vannos sẽ k làm việc) nếu okay thì tiếp
5. kiểm tra vanccum cụm cổ hút phải tuyệt đối kín và cũng k loại trừ trường hợp thợ bỏ quên nùi giẻ lau trong ống pô xa.
qui trình chỉ có bấy nhiêu. nếu bác thực hiện đúng qui trình trên thì bác sẽ biết dc đáp an
chúc bác có nhiều niềm vui và kinh nghiệm trong quá trình sữa BIM!
nếu cần sự hổ trợ (teamview) hoặc tư vấn trực tiếp cứ gọi cho em 0909243659 (mr sơn)

anan_papo

Tài xế O-H
báo cáo các cụ tình hình e x5.do chu xe cần đi làm nên đe chủ xe lấy đi.máy nổ êm rồi.lỗi cũ vẫn còn nhưng xe đi tạm được nên bên e đa giao xe.nhưng mấy hôm nữa lại quay lai làm tiếp.cảm ơn các cụ đa chia sẻ kinh nghiệm.khi nào xe vào có thông tin gì e sẽ đua lên.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên