Xe chạy bình thường, có tải thì lịm máy đi

C
Bình luận: 17Lượt xem: 3,260

cuncon113

Tài xế O-H
Chào anh em.

Lâu lắm rồi mới vào diễn đàn, thấy mọi người xôm tụm và phát triển đông đảo thật mừng

Đợt rồi mình có gặp 1 ông anh họ chạy xe đầu kéo, có kêu ông co 01 xe tải ngao Mỹ đời 2004
Có hiện tượng như sau: - Xe chay bình thường cứ có tải vào là xe lịm đi.

Đã khắc phục: - Thay hộp đen mới, xe OK.

Vậy ae có thể tư vấn cho cách nào tốt hơn được không?

Mình xin cám ơn trước nhé!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác chủ thơt nói chỉ cần thay hộ đen mới vào là ok mà.các bác phải đọc kỹ đề bài rồi hãy trả lời cho hợp lý chứ. em không chuyên về con này ,thấy các bác lạc đề nên em góp ý thôi. bác chủ thớt hỏi Namtv hay Duongpn chuyên về dòng này nhé

cuncon113

Tài xế O-H
Vâng. boyHP86 nói chuẩn,
vì vừa rồi có 01 em nữa cũng bị bịnh tương tự, nên mình muốn tham khảo các bác để đưa ra cách xử lí tôt nhất.

Mình nghĩ là liên quan đến hộp đen, vì thay hộp rồi là chạy bt,....
Nhưng liêu có cách khắc phục nào tốt hơn cách thay hộp (gần 40 củ đấy ạ)

namtv

Tài xế O-H
Chào anh em.

Lâu lắm rồi mới vào diễn đàn, thấy mọi người xôm tụm và phát triển đông đảo thật mừng

Đợt rồi mình có gặp 1 ông anh họ chạy xe đầu kéo, có kêu ông co 01 xe tải ngao Mỹ đời 2004

Em xin chào bác ạ!

Trước tiên em xin phép hỏi bác là:

Tại sao lại bác lại thay hộp đen, khi thay thì bác có kiểm tra lỗi không? Lỗi theo đèn check engine, theo DDDL (phần mềm chẩn đoán của động cơ Detroit).

Bác nói cho anh em biết nó bị lỗi gì nhé?? để anh em còn chém tiếp ạ. Chứ bác nói thế khó cho anh em quá, vì không biết tại sao mà chém ạ...:D

Em chào bác

Em xin chào bác ạ!

Trước tiên em xin phép hỏi bác là:

Tại sao lại bác lại thay hộp đen, khi thay thì bác có kiểm tra lỗi không? Lỗi theo đèn check engine, theo DDDL (phần mềm chẩn đoán của động cơ Detroit).

Bác nói cho anh em biết nó bị lỗi gì nhé?? để anh em còn chém tiếp ạ. Chứ bác nói thế khó cho anh em quá, vì không biết tại sao mà chém ạ...:D

Em chào bác
Bác nói đúng 100% , xe đang nổ máy được thì hoàn toàn không phải lỗi hộp đen . Béc phun nhiên liệu xxe này kém rồi , Bác nen kiểm tra lại dàn béc, loc gió , lọc nhiên liệu. hê thống đường cung cấp nhiên liêu

lam.auto

Tài xế O-H
bácphải nói rỏ hơn cho ae dể chém giúp bác như xe đang chạy bình thường lại bệnh hay đả có thợ nào chỉnh gì về phần máy hay điện gì chưa.nếu chưa thì bác kiểm tra xem trục bô có mơ không.diều trục bô có bị xì hơi không?còn như bác nói thay hộp đen mới là ok thì bác nên cắm máy test vào kiểm tra xem vòng tua của xe và mức dầu hiện tại là bao nhiêu bác nói rỏ hơn là xe kéo hàng nặng khoảng bao nhiêu tấn và di chuyển trên đường nhiều đèo dốc không để ae giúp bác tốt hơn.chúc bác thành công

tienpt

Tài xế O-H
Chào anh em.

tự nhiên xe lịm máy thay hộp đen hết ... bệnh gì ngộ nhẩy ...vậy mỗi khi cứ xe nào bị lịm là thay hộp đen vô là hết à ... chiêu này mới ghê ta :)) chiêu này cụ tò vò học hỏi nhé ... cứ lịm máy thay hộp đen sẽ hết đấy =))

hiep06c4b

Tài xế O-H
"Xe chạy bình thường, có tải thì lịm máy đi" bác cho em hỏi có tải tức là chất hàng lên hay là đạp ga mạnh lên.

Mr.Pono

Pờ Nờ
Chào anh em.

Nói thật với cụ chủ: Cụ biết bịnh là tại hộp thì cụ mới thay hộp thôi. Chứ có tải lịm máy mà tự nhiên lại đi thay hộp 40 củ sao ???

Topic của cụ: Chẳng còn gì nữa để viết

tienpt

Tài xế O-H
Nói thật với cụ chủ: Cụ biết bịnh là tại hộp thì cụ mới thay hộp thôi. Chứ có tải lịm máy mà tự nhiên lại đi thay hộp 40 củ sao ???

Topic của cụ: Chẳng còn gì nữa để viết
hộp DDEC V chỗ cụ có 40 củ thôi hả rẻ vậy trời chỗ em mua không đã 42 không giắc 43 củ là nguyên giắc + công đấu
:77:

Nhà bác này nhiều tiền quá ghê, máy vẫn chạy chỉ khi nào có tải mới lịm đi thì hộp đen đã làm sao mà hỏng được, có khả năng vài con cảm biên bị chết. Hoặc vài con cảm biến đó không đủ điện áp mới vậy thôi (đó là mình nói riêng về phần điện hộp đen, còn nhiều nguyên nhân khác nữa), nhưng gặp trường hợp này tốt nhất là bác cứ kiểm tra phần phần cơ trước, sau đó kiểm tra hộp đen bàng máy chẩn đoán. Hộp đen của bọn đầu kéo cũng khó hỏng lắm

tienpt

Tài xế O-H
Nhà bác này nhiều tiền quá ghê, máy vẫn chạy chỉ khi nào có tải mới lịm đi thì hộp đen đã làm sao mà hỏng được, có khả năng vài con cảm biên bị chết. Hoặc vài con cảm biến đó không đủ điện áp mới vậy thôi (đó là mình nói riêng về phần điện hộp đen, còn nhiều nguyên nhân khác nữa), nhưng gặp trường hợp này tốt nhất là bác cứ kiểm tra phần phần cơ trước, sau đó kiểm tra hộp đen bàng máy chẩn đoán. Hộp đen của bọn đầu kéo cũng khó hỏng lắm

nói như cụ thế thôi cụ vô làm mới biết được ạ ...Bên em làm thấy sửa hộp hoài tụi em không có sữa toàn đưa cho thợ điện tử sữa ...Nguyên nhân : nó dễ vô nước lắm , với lại cáp bình nhằm thì đi toi hoài...nhất là hộp CUMMIN hư văt hoài... ga yếu , mất ga ,lịm ga nguyên nhân cao vẫn là do hộp đấy cụ ...:dl

elec1280

Tài xế O-H
Có thể do hộp lắm chứ, các bác cứ chém quá tay. Tui gặp 1 trường hợp điện áp cấp cho cảm biến gió lúc có lúc bị mất nên khi dzô số là nó lịm dần rồi im re luôn. Đề lại thì ok. Thay Hộp là nó hết (ko thay cảm biến). Vậy các cụ nói xem có phải do hộp ko?.

hoanmy

Tài xế O-H
ZẮC cắm vào hộp bị move cũng có thể gây ra bệnh trên.chưa chắc đã phải chết hộp có khi tháo zắc hộp ra cắm lại thì nó lại bình thường.còn về trường hợp chết hộp thì khởi động động cơ sẽ rất khó nổ chứ không bao giờ lại bị như cụ tả.chỉ bị move đường kết nối vào hộp nên mới bị thế(tín hiệu phản hồi cảm biến vòng tua,trục khửu,gió,nhiệt độ,bàn ga,bị mo ve nó sẽ báo về hộp ko chuẩn nên bị thế)chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên