Xe chạy trên 40km/h có tiếng kêu

nguyenbinhH1
Bình luận: 15Lượt xem: 2,046

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
mọi người cho mình hỏi xe tại sao có ô tô này chạy trên 40km/h thì có tiếng kêu trong máy, nhưng dưới 40km/h thì không có tiếng kêu. khi tháo ra xem thì các chi tiết vẫn bình thường. mọi người cho e biết tại s vậy ạ
Tại vì chạy nhanh hơn nên nó sẽ kêu to hơn, bác ạ

dung969

Tài xế O-H
Bạn nói tiếng kêu là kêu như thế nào, ở khu vực nào của động cơ ( vi đối với động cơ tiếng kêu và tiếng gõ khác nhau nhiều) và bạn đã tháo kiểm tra chi tiết là tháo chi tiết nào, chúc bạn thành công

nguyenbinhH1

Tài xế O-H
Bạn nói tiếng kêu là kêu như thế nào, ở khu vực nào của động cơ ( vi đối với động cơ tiếng kêu và tiếng gõ khác nhau nhiều) và bạn đã tháo kiểm tra chi tiết là tháo chi tiết nào, chúc bạn thành công
đây chỉ là trường hợp thầy mình dạy rồi hỏi cả lớp thôi, vì thầy nói đây là trường hợp gặp của 1 chiếc xe sửa ở isuzu và mấy tháng sau mới phát hiện. và thầy hỏi cả lớp tại s như thế, khi tháo ra xem bạc và các chi tiết khác vẫn còn bình thường

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Thường thì các chi tiết quay hay bị kêu do mất cân bằng do mòn rơ, lỏng, trượt, rung lắc, va quẹt. Mỗi bệnh có tiếng kêu khác nhau. Nếu chạy trên 40Km số vòng tua bao nhiêu thì đứng tại chổ dậm ga động cơ nó vẫn phải kêu như thường. Nếu không kêu thì xem xét các cơ cấu truyền động khác. Xe có hàng trăm loại hỏi kiểu đánh đố

nguyenbinhH1

Tài xế O-H
dòng xe gì hả bác?? bác đã kiểm tra những hệ thống nào rồi
cái này thì e chịu. tại vì đây là 1 cái xe của hãng isuzu đã được sửa rồi nhưng 1 tháng mới tìm ra bệnh. trong lúc học thì thầy nói cho tụi e biết rồi thầy hỏi tại sao chứ e cũng đâu biết nguyên nhân mới hỏi các a giải đáp giùm á mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên