Xe chỉ bị chết một máy

W
Bình luận: 14Lượt xem: 2,455

Duyleauto

Tài xế O-H
Xe bị chết một máy ah.Bác thử kiểm tra xem kim phun xem.Có thể bị chuột cắn gần đứt nên tín hiệu bị chập chờn

auto_vn911

Tài xế O-H
nếu xe bác rung giật mà đèn check E trên talop k sáng thì chứng tỏ hệ thông điều khiển động cơ okay. hiện tượng xe bác có thể do:
- bugi của máy đó chết,
- dây phin trên đầu bugi bị phóng điện
dĩ nhiên lỗi còn do áp suất nén nữa nhưng em hy vọng xe bác không rơi vào trường hợp này vì rất ít bị
tuy nhiên bác nên đến một garage nào tin tưởng để họ test cho bác là okay nhất.

hoangnguyen293

Tài xế O-H
em ngu em hỏi các cụ hơi chết là thế nào @.@ em nghĩ xupap đóng sớm hay đóng muộn làm chết hơi nếu mà thế thì chết tất cả chứ nhỉ đăng này lại cứ thi thoảng mới chết
còn bugi hay kim phun thì em xin phép không bàn vì em chỉ nghĩ là kim phun có vấn đề thôi. nếu bugi chết thì nó chết luôn rồi, đằng này lại thi thoảng mới chết :| (em ghét nhất mấy lỗi chập chờn. khó nhằn vãi)

em ngu ! các cụ chỉ giáo cho

haiphuc

Tài xế O-H
Xe gì mới đc....các cụ toàn chém trượt.tư vấn như các cụ ai chẳng nói đc...mà cụ chủ cũng ngu....nói là xe daewoo,nhưng là dòng xe gì...daewoo 5 tạ à.

thichhochoi

Tài xế O-H
em ngu em hỏi các cụ hơi chết là thế nào @.@ em nghĩ xupap đóng sớm hay đóng muộn làm chết hơi nếu mà thế thì chết tất cả chứ nhỉ đăng này lại cứ thi thoảng mới chết
còn bugi hay kim phun thì em xin phép không bàn vì em chỉ nghĩ là kim phun có vấn đề thôi. nếu bugi chết thì nó chết luôn rồi, đằng này lại thi thoảng mới chết :| (em ghét nhất mấy lỗi chập chờn. khó nhằn vãi)

em ngu ! các cụ chỉ giáo cho
về lửa thì bô bin , dây cao áp ,bugi chập nhờn là chuyện bình thường cụ à. sao cụ đã xác định được lúc bỏ là bỏ máy nào. sao đó đảo vị trí loại trừ tìm nguyên nhân!

lehuyvu79

Tài xế O-H
em có con deawo thỉnh thoảng bị chết một máy,nhiều khi đang chạy máy cứ giật đùng đùng,kiểm tra thì chỉ chết một máy,các bác cho hỏi nó bị lỗi gì ạ?

Các cụ tư vấn mà chẳng biết là tư vấn cho xe dawoo gì xe tải, khách, du lịch ? Sử dụng CHK hay phun xăng điện tử. Chứ chém theo kiểu thầy bói xem voi kiều này thì e rằng chất lượng bài viết không thể cải thiện được, người đọc cảm thấy nhàm chán. Mong các Mod hãy kiểm tra lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên