Xe cruze 2009 MT đang chay chết máy để lại không nổ

congtuxuthanh
Bình luận: 23Lượt xem: 2,751

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Xe đã hiện lỗi này thì lấy đâu ra xăng nữa.
Nó ko hiện hình chìa khoá không có nghĩa là ko có lỗi ơ phần chìa khoá.
Nếu mã lỗi này xuất hiện thì xe đang đỗ, đề lại ko nổ chứ ko có chuyện đang đi chết máy.
Cụ bỏ qua phần bơm, nhiên liệu, điện nổ đi. Xoay quanh cái chìa. E ko rõ Imobilizer hay gì, nhưng sẽ phải kiểm tra hộp thân xe, hộp chìa, chìa, pin, bộ phận thu phát tín hiệu ở ổ khoá. Nếu smartkey thì kiểm tra tín hiệu ngửi. Cài lại chìa
Cảm ơn cụ! Chính xác là đang đi chết máy thưa cụ
Cha
Cắm máy vào cái hốc chìa khòa ở trong cốp có nổ máy được k cụ. Hộp imo của nó nằm bên rưới taplo ben phuj ấy
lam hì có cáu hốc nào thưa cụ

phu_d

Tài xế O-H
lỗi chìa khóa ah, con này 1 là cháy cầu chì, 2 là lỏng giắc điện ở sau bảng cầu chì hay lỏng giắc điện ở đâu đó, tui cũng từng làm 1 con bị như thế này, nhưng cũng còn nhiều nguyên nhân khác nữa

tranquynhnd

Tài xế O-H
Theo em cụ tìm ở chỗ khay đựng nước trên yên ngựa ấy có cái nắp nhỏ như đầu ngón tay ấy cạy nó lên cắm chìa vào đó nổ máy chạy thử xem còn chết máy nữa ko . Nếu ko chết máy nữa thì chính xác là lỗi do hệ thống imobilizer nếu có máy chuyên cụ có thể test các ăng ten . Nếu ăng ten tốt thì cụ cài lại chìa

duytung1988

Tài xế O-H
bác
Cắm máy vào cái hốc chìa khòa ở trong cốp có nổ máy được k cụ. Hộp imo của nó nằm bên rưới taplo ben phuj ấy
nếu là vặn chìa nổ thì không có hốc cắm chìa ở cốp yên ngựa đâu ạ ...đấy là ý kiến của e hay có loại có mà e chưa biết ạ /?
[MERGETIME="1427294497"][/MERGETIME]
lỗi chìa khóa ah, con này 1 là cháy cầu chì, 2 là lỏng giắc điện ở sau bảng cầu chì hay lỏng giắc điện ở đâu đó, tui cũng từng làm 1 con bị như thế này, nhưng cũng còn nhiều nguyên nhân khác nữa
e đồng quan điểm với bác điều này . chủ thớt kiểm tra kĩ đi ạ
[MERGETIME="1427294504"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427294521"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên