Xe của bạn chạy được bao Km/1 Lít xăng?

A
Bình luận: 132Lượt xem: 41,347

nghiacoi

Tài xế O-H
Có bao giờ các cụ kiểm tra xem ngựa yêu trung thành của mình chạy được bao nhiêu KM/L chưa ? Em đã thử con ngựa của em :
Cách thử : Em chơi ống nghiệm chạy vòng vòng TP . Các cụ xưa nay nghĩ mấy xe Dream có thể chạy được bao nhiêu KM/L? Khoảng 50-60 km/l? Hoàn toàn sai lầm cụ ạ ! Đó chỉ là kiểu tính theo khoảng cảm nhận thôi Em test con Dream thái nhà em 1 con súp bơ đờ rim và 1 con rim thái kết qua thật đáng buồn là chưa em nào vượt qua 50 cho tải trọng 1 người (55 kg)
Em dùng ống nghiệm chạy thử thì kết quả chính xác sau 3 lần thử đều đạt khoảng giao động từ 40-45 KM/L

Đây là thử trong thành phố :suzuky smasl revo 2.2l/100km

Còn đây là chiến đường trường chạy đều ga quốc lộ 1 A khoảng 40-50 km/h( ngốn hết của em 43-48 km/l) Em chơi hẳn cái can xong dùng cân để cân lượng xăng theo đúng cân tiểu ly chuẩn 1 lít

Xe các bác chạy được bao nhiêu ạ ????

Em rất mong các bác chia sẻ cho toàn bộ dòng xe để có cái bằng chứng về mức tiêu thụ xăng ( Bỏ qua các chuẩn chạy xe nhé các bác )

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đo được thế thì tốt quá!
Tớ đổ đầy xăng, chạy 250 km mới đổ tiếp. Chạy đường hỗn hợp: nội thành Hà nội, xục xạo ở Thanh sơn- Phú thọ, chui rúc vào suối, trèo lên đồi, chạy song song sông Đà về Hòa bình, rồi về Hà nội. Đường có nội thành, quốc lộ, tỉnh lộ, lên xuống dốc, vào rừng, lội sối, lên nương

thanhhuynh

Tài xế O-H
Có bao giờ các cụ kiểm tra xem ngựa yêu trung thành của mình chạy được bao nhiêu KM/L chưa ? Em đã thử con ngựa của em :
Cách thử : Em chơi ống nghiệm chạy vòng vòng TP . Các cụ xưa nay nghĩ mấy xe Dream có thể chạy được bao nhiêu KM/L? Khoảng 50-60 km/l? Hoàn toàn sai lầm cụ ạ ! Đó chỉ là kiểu tính theo khoảng cảm nhận thôi Em test con Dream thái nhà em 1 con súp bơ đờ rim và 1 con rim thái kết qua thật đáng buồn là chưa em nào vượt qua 50 cho tải trọng 1 người (55 kg)
Em dùng ống nghiệm chạy thử thì kết quả chính xác sau 3 lần thử đều đạt khoảng giao động từ 40-45 KM/L

Đây là thử trong thành phố :

Còn đây là chiến đường trường chạy đều ga quốc lộ 1 A khoảng 40-50 km/h( ngốn hết của em 43-48 km/l) Em chơi hẳn cái can xong dùng cân để cân lượng xăng theo đúng cân tiểu ly chuẩn 1 lít

Em rất mong các bác chia sẻ cho toàn bộ dòng xe để có cái bằng chứng về mức tiêu thụ xăng ( Bỏ qua các chuẩn chạy xe nhé các bác )

theo kinh nghiệm của mình Xe máy loại số chạy từ 45-55km/l là đạt yêu cầu về kinh tế.

wave mới 55l/km, wave tàu 48km/l, city 45km/l, đây là những xe mà mình đã chạy quãng đường dài hơn 100km, tốc độ hỗn tạp nhanh châm tùy lúc.

kehuydiet091

Tài xế O-H
Nhà em có con si R 2011 chạy trường 65km/l. Thật sự em éo tin cũng phải tin. Vì toàn đi đồng nai - SG. Mỗi lần đi một vòng là gần 200km đổ đúng 80k tiền xăng ( hiện tại, trước kia 70k thôi) . Đi 21k km rồi mà vẫn thế, chỉ toàn ĐN-SG nên khá chính xác. Giờ qua Si Fi 2k14 thấy cũng tầm 75km/l đường trường

D

dinhkt

Khách

Tôi xài con VIVA FI 115 chạy quốc lộ 1 A được 98 kM/1 lít, chạy thành phố 76 kM/1 lít đó Cụ

xibang

Tài xế O-H

superdream 1998, 61k km, zin, Tp 50-55km/l, đường trường 60-62 km/l
dòng dream sài bộ hộp số nước đầu, nên ko bằng xe bây h sài bộ nước cuối

cocacola

Tài xế O-H
Xe của em nhiều chế độ lắm nếu đi đường bằng 1 lít em đi được 55 km thằng nào thích đua em chơi luôn,đi lên dốc chở cả gấu chắc đi được 40km thì gấu đủn xe cho em:D,đi xuôi dốc chắc chả tốn mấy nhưng mà tiền má phanh quá tiền xăng.:p

hornet599

Tài xế O-H
dĩ nhiên mức tiêu hao nhiên liệu Xe máy của hãng sản xuất công bố sẽ khác rất nhiều với thực tế, vì hãng SX thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu trên đường thử (đường tốt không ổ gà, không giao lộ), áp xuất hơi được bơm đủ căng, chỉ mang tải 1 người, chạy ở vận tốc trung bình 50-60km/h vì thế được coi là điều kiện lý tưởng, còn sử dụng thực tế đường xá không tốt ổ gà, ổ voi, giao lộ nhiều, áp xuất hơi trong lốp xe không được kiểm tra thường xuyên vì thế thực tế sẽ không đạt được như mức mà nhà sx công bố, mà lăn tăn làm gì nếu chênh lệch 5-10km/lít xăng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hộp số nước đầu tỷ số truyền lớn hơn hộp số nước cuối.
Bác cho hỏi, hộp số con Dream Việt đời 2000,hộp số con Dream Thái, có khác gì nhau không, có thay các bánh răng sang được không. Tôi định làm số 1 và 2 theo nước đầu, số 3, 4 theo nước cuối

huysuzuki

Tài xế O-H
con viva của em mua nam 2007, đồng hồ côngtơmet đã trở về số 0 cách đây 2 năm, tức là đã chạy hơn 100.000 km rồi (chính xác là 110.000km cho đến thời điềm này). tốc độ vọt tối đa la 90km/h đường trường, hao xăng la 53km/lit đường BD-SG
làm máy lại lần nào chưa anh
[MERGETIME="1410277153"][/MERGETIME]
Con wave Hàn nhà em hơn 120k km rồi giờ xăng được tầm 45km/l lúc còn mới hơn 60km/l,. còn con Ex tự động 2008 mới đi chưa hết 7k km xăng chạy từ tốn dưới 50km/h được 60km/l (chạy nhẹ nhàn nhất)
[MERGETIME="1410277168"][/MERGETIME]
Con wave Hàn nhà em hơn 120k km rồi giờ xăng được tầm 45km/l lúc còn mới hơn 60km/l,. còn con Ex tự động 2008 mới đi chưa hết 7k km xăng chạy từ tốn dưới 50km/h được 60km/l (chạy nhẹ nhàn nhất)
[MERGETIME="1410277183"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên