xe đề dài khó nổ.

Boybet
Bình luận: 22Lượt xem: 3,352

Boybet

Tài xế O-H
xin chào các bác!
e đang làm con hyundai starex grx đời 2005, bơm điện, kim cơ.
hiện tượng: xe buổi sáng đề rất dài khó nổ.
đã làm: sáng thấy bơm tay tuột, thay bơm tay đã ok, lọc dầu. máy chạy rất bốc.
khi xông phải xông hai lần với được. e đã thay 4 bugi xông, sang ngàu sau vẫn không được.
các bác đã làm qua cho e xin chút ý kiến, để e về quê ăn tết với ạ.
chân thành cảm ơn!

chu_thodien

Tài xế O-H
Em không có kinh nghiệm máy dầu lắm, nên em lót dép hóng pan này của bác :D
Bác cho em hỏi, bác bảo khi xông phải xông hai lần mới được ấy ạ. Thì xông là gì ạ, tức là đề nổ đúng không ạ?

Theo chút hiểu biết ít ỏi của em: Máy dầu em nghĩ đề dài thì chắc chỉ liên quan đến bugi sấy ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xin chào các bác!
e đang làm con hyundai starex grx đời 2005, bơm điện, kim cơ.
hiện tượng: xe buổi sáng đề rất dài khó nổ.
đã làm: sáng thấy bơm tay tuột, thay bơm tay đã ok, lọc dầu. máy chạy rất bốc.
khi xông phải xông hai lần với được. e đã thay 4 bugi xông, sang ngàu sau vẫn không được.
các bác đã làm qua cho e xin chút ý kiến, để e về quê ăn tết với ạ.
chân thành cảm ơn!
Bác đại tu động cơ đi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Khi đề cụ xem tốc độ quay của trục cơ có nhanh không, nếu dẹo dẹo thì khó nổ lắm, xem câu thêm dây max bắt từ accuy vào máy đi, với lại bình phải khỏe mới dễ nổ nhé

Boybet

Tài xế O-H
Khi đề cụ xem tốc độ quay của trục cơ có nhanh không, nếu dẹo dẹo thì khó nổ lắm, xem câu thêm dây max bắt từ accuy vào máy đi, với lại bình phải khỏe mới dễ nổ nhé
đo xạc ok bác ạ, kích bình 10,4v.
bình này 85ampe. khỏe. máy chạy rất bốc.
nhưng sao đề e bật cong tắc thấy sấy tầm 4s tắt rồi.

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
nay e đọc lỗi nó báo mạch sấy ngắn mạch
và báo mạch cảm biến nước các bác ạ.
Cụ cho mã lỗi lên với. Cụ bật khoá cho đèn thử vào nguồn cấp bugi sấy xem. Thường nó 4-5s tắt đèn báo sấy trên táp lô nhưng vẫn có nguồn cấp sau đó 4-5s nữa mới ngắt.
Tôi mới làm con hyundai porter2 đời 2007 bán điện kim cơ, máy nó giống của cụ. Cứ để qua đêm là đề dai nhưng bơm tay vẫn căng không tụt, không báo lỗi. Nếu sấy 2 lần nổ ngay. Khi đã nổ xong thì tắt đi đề lại ngon lành. Máy chạy bốc bình thường
Quyết định vệ sinh bơm cao áp. Hết bệnh!
Con xe cụ chắc chắn sấy và nguồn cấp như tôi nói ở trên là ok đã. Nếu ok thì xoá lỗi thử lại. Không được tháo bơm vệ sinh

diemhuc

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi, bác bảo khi xông phải xông hai lần mới được ấy ạ. Thì xông là gì ạ, tức là đề nổ đúng không ạ?

Theo chút hiểu biết ít ỏi của em: Máy dầu em nghĩ đề dài thì chắc chỉ liên quan đến bugi sấy ạ.
theo em nge ngóng các tiền bối thì xông vs sấy lúc đề hình như là mọt nghĩa

Boybet

Tài xế O-H
thông báo các bác là e đã thay bugi xông xịn hơn.
sáng đề vẫn phải xông 2 phát nổ.
cũng muộn rồi, nên khách lấy xe luôn, đi qua tết kêu a quay lại, vì là người quen.
thời gian ít không kiểm tra và làm dứt bệnh được.
cám ơn các bác đã góp ý!.

thanhlong2k

Tài xế O-H

xông là sấy nóng động cơ bác

chu_thodien

Tài xế O-H
cũng muộn rồi, nên khách lấy xe luôn, đi qua tết kêu a quay lại, vì là người quen.
Em thấy bảo nói có mã lỗi liên quan đến cảm biến. Thì bác đã xử lý lỗi đó chưa ạ? Hiện tượng có thay đổi gì không ạ?

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Vậy là vẫn chưa hết bệnh. Con này tháo giắc cảm biến nhiệt độ nước ra thì vẫn nổ bình thường. Nếu hỏng cảm biến nhiệt độ nước thì garanty bị oà to hơn tí lúc máy nguội. Lắp cảm biến vào hộp sẽ điều chỉnh theo nhiệt độ và luôn đạt 750v/p. Nó không ảnh hưởng đến đề dai khó nổ
Dòng này bơm không có phụ kiện thay. Lần sau đến bác cứ vệ sinh bơm cao áp, nếu hỏng bơm thì thay bơm cơ chân ga cơ luôn

Boybet

Tài xế O-H
Vậy là vẫn chưa hết bệnh. Con này tháo giắc cảm biến nhiệt độ nước ra thì vẫn nổ bình thường. Nếu hỏng cảm biến nhiệt độ nước thì garanty bị oà to hơn tí lúc máy nguội. Lắp cảm biến vào hộp sẽ điều chỉnh theo nhiệt độ và luôn đạt 750v/p. Nó không ảnh hưởng đến đề dai khó nổ
Dòng này bơm không có phụ kiện thay. Lần sau đến bác cứ vệ sinh bơm cao áp, nếu hỏng bơm thì thay bơm cơ chân ga cơ luôn
nó là bơm điện mà bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên