xe để nguội máy khi nổ lại xuất hiện khói nhiều và có màu nâu

N
Bình luận: 15Lượt xem: 2,920

nguyenvanbao

Tài xế O-H
chào các cụ, chẳng là chỗ xưởng em hôm qua có nhận 1 xe với tình trạng như sau: xe cứ để qua đêm là sáng hôm sau dậy nổ máy thì khói ngoài ống xả nghi ngút nhưng chỉ cần nổ máy khoảng 10 phút là khỏi biến hết luôn( tức là khi máy đã nóng). xe này có tubor các cụ ạ.
em dự là xe này nó bị lòn dầu ở đâu đó nhưng chưa tìm ra chỗ bị lòn dầu.
em đã kiểm tra tubor nhưng khong có dấu hiệu của sự chảy dầu ở đó, mà nếu có chảy dầu ở đó thì lúc nào nó cũng có khói luôn chứ ah.
hướng thứ 2 em nghĩ là phớt ghít nhưng em không dám chắc chán lắm vì nếu chảy chỉ bị chảy lúc máy nguội thôi ahm lúc máy nó nóng lên sao khong chảy nữa ? chảng nhẽ do xu pap nó nở ra làm kín miệng hơn chăng?
còn xắc măng thì em không nghĩ có khả năng lắm.
các cụ đã gặp trường hợp nào như vậy chưa ạ cho nhà cháu xin một vài gợi ý với. cháu xin cảm ơn

tathanhluank55

Tài xế O-H
chào các cụ, chẳng là chỗ xưởng em hôm qua có nhận 1 xe với tình trạng như sau: xe cứ để qua đêm là sáng hôm sau dậy nổ máy thì khói ngoài ống xả nghi ngút nhưng chỉ cần nổ máy khoảng 10 phút là khỏi biến hết luôn( tức là khi máy đã nóng). xe này có tubor các cụ ạ.
em dự là xe này nó bị lòn dầu ở đâu đó nhưng chưa tìm ra chỗ bị lòn dầu.
em đã kiểm tra tubor nhưng khong có dấu hiệu của sự chảy dầu ở đó, mà nếu có chảy dầu ở đó thì lúc nào nó cũng có khói luôn chứ ah.
hướng thứ 2 em nghĩ là phớt ghít nhưng em không dám chắc chán lắm vì nếu chảy chỉ bị chảy lúc máy nguội thôi ahm lúc máy nó nóng lên sao khong chảy nữa ? chảng nhẽ do xu pap nó nở ra làm kín miệng hơn chăng?
còn xắc măng thì em không nghĩ có khả năng lắm.
các cụ đã gặp trường hợp nào như vậy chưa ạ cho nhà cháu xin một vài gợi ý với. cháu xin cảm ơn
xe cụ là xe tàu đúng không ? khói khi bắt đầu khởi động màu gì ?

thohocviec_87

Tài xế O-H
con này của cụ khi mới nổ có khói trắng khoảng 10p khi nóng máy là hết,em nghĩ bệnh của em nó là kim phun bị kém hoặc là cụ đẩy sớm tầm nổ lên 1 chút là ok

yunkeyo

Tài xế O-H
góp ý , cụ nên xem lại xéc măng ( em xin hỏi thêm à xe tự bạ hay là mình làm rồi mợi bị )
2. do buồng đốt phụ gây ra ( tùy từng xe )
3. kim quá khỏe nhưng bơm cao áp thì bị yểu ( trường hợp này nếu máy gõ mạnh là tụ nó gõ nhé )
, em chỉ góp ý khổng đúng thì các cụ chỉ giáo .

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
Cụ tháo cho e cái bô ra và lấy vòi nước áp lực cao rửa sạch đi. Ko thì để nguyên trên xe xịt thẳng nước aps cao vào rồi nổ máy ga to cho ra hết muội lâu ngày đi rửa vài lần vào cho sạch xem có hết ko. Mà cụ cho biết là máy j đi để ae chém chuẩn hơn. E hay làm nt cho xe đi khám lưu hành khi ko đạt khí thải. Còn ko ddc thì p nghiên cứu lại. Nhưng p nói rõ xe j nhé cụ
[MERGETIME="1400772085"][/MERGETIME]
Máy xăng các cụ ah
Máy xăng sao có turbor
[MERGETIME="1400772110"][/MERGETIME]
Máy xăng các cụ ah
Máy xăng sao có turbor cụ đính chính lại thông tin đi

thohocviec_87

Tài xế O-H
Cụ tháo cho e cái bô ra và lấy vòi nước áp lực cao rửa sạch đi. Ko thì để nguyên trên xe xịt thẳng nước aps cao vào rồi nổ máy ga to cho ra hết muội lâu ngày đi rửa vài lần vào cho sạch xem có hết ko. Mà cụ cho biết là máy j đi để ae chém chuẩn hơn. E hay làm nt cho xe đi khám lưu hành khi ko đạt khí thải. Còn ko ddc thì p nghiên cứu lại. Nhưng p nói rõ xe j nhé cụ
khói trắng thì cụ có xịt cả ngày cũng ko hết, xịt nước như cụ nói chỉ rửa sạch muội và muội này sinh ra khói màu đen
[MERGETIME="1400772301"][/MERGETIME]
Máy xăng các cụ ah
cụ ko nói rõ em cứ tưởng máy dầu
[MERGETIME="1400772307"][/MERGETIME]
Máy xăng các cụ ah
[MERGETIME="1400772318"][/MERGETIME]
Máy xăng các cụ ah

nguyenvanbao

Tài xế O-H
[MERGETIME="1400772085"][/MERGETIME]

Máy xăng sao có turbor
[MERGETIME="1400772110"][/MERGETIME]

Máy xăng sao có turbor cụ đính chính lại thông tin đi
Cụ chưa nhìn thấy máy xăng có tubor bao giờ ah mà bảo k có. Xe này ze tàu cụ ah

tathanhluank55

Tài xế O-H
Màu trắng cụ ah. Cụ từng làm dòng xe tàu khựa rồi ah
cụ cho em tên xe mà cụ đang làm được không? máy xăng là máy gì ? hiện tại công suất xe có đạt không? thường thì máy xăng để nguội qua đêm nổ máy ban đầu có chút khói trắng hơi nước là bình thường mà. e không chuyên máy xăng nên không dám khẳng định khi chưa rõ thông tin máy.
còn nếu máy dầu thì khả năng cao là dầu động cơ lọt vào buồng đốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên