xe Dream nóng máy bị tắt

P
Bình luận: 14Lượt xem: 14,518

phamvanlong

Tài xế O-H
A e cho mình hỏi, mình có xe Dream máy hiệu Honda. Đi cũng được mấy năm r. Em nó bị bệnh thế này: khi chạy được khoảng 60-70km (đoạn đường đi) xe nóng máy lên thì bị tắt máy. đề hoài cũng không nổ. nhưng để nguội máy khoảng 5-10 phút cho máy nguội thì chạy được bình thường. nóng máy lên lại bị tiếp. mong a e tư vấn dùm ạ....

phamnam89

Tài xế O-H
lúc chết máy thì nên kiểm tra lun xem áp suắt buồng đốt đủ ko.kiểm tra điện cao áp có không và xăng có xuống tốt ko nhé

quocviet85dl

Tài xế O-H
minh nghi có 2 nguyen nhân
1: chỉnh khe hở nhiệt (khe hở supap) quá nhỏ nên khi chạy nóng máy se làm đội su pap ở cái thì khác
2: xem lại xe có còn nhớt ko, nếu còn thì kiểm tra bơm nhớt
chúc bạn sớm tìm ra nguyên nhân

thangeco

Tài xế O-H
A e cho mình hỏi, mình có xe Dream máy hiệu Honda. Đi cũng được mấy năm r. Em nó bị bệnh thế này: khi chạy được khoảng 60-70km (đoạn đường đi) xe nóng máy lên thì bị tắt máy. đề hoài cũng không nổ. nhưng để nguội máy khoảng 5-10 phút cho máy nguội thì chạy được bình thường. nóng máy lên lại bị tiếp. mong a e tư vấn dùm ạ....
rửa chế và đường xăng vào chế xem có bị thiếu xăng cung cấp cho chế ko, có thể nắp bình xăng bị kín nữa, tóm lại có thể do lượng xăng cung cấp cho chế cung ko đủ cầu.

sang000007

Tài xế O-H
mình xin hướng dẫn bạn cách kiểm xăng như sau: lau chùi bugi thật sạch và gắn lại động cơ, ta vặn nửa tay ga và đạp máy 3 lần. Sau đó mở bugi ra quan sát
1. Bugi khô đưa lên mũi ngửi không có mùi xăng là xe nghẹt xăng
2. Bugi ướt đẫm là động cơ bị ngộp xăng
3. Bugi ướt sương và có mùi xăng là động cơ bị pan lửa

vthangnd

Tài xế O-H
Theo em bác kiểm tra lúc chết máy xem có lửa không, xăng có xuống chế không, cũng có thể mất hơi do bị ghì xu páp! Nếu không có lửa thì có thể là do boobin bị kém khi nóng nó mất lửa, IC, cuộn lửa. Pan xăng: lọc bị tắc, thông hơi bình xăng bị tắc!

Tranhoaison

Tài xế O-H
Vấn đề này theo mình không phải do thiếu xăng ..vì nếu thiếu xăng chạy vài km bị ngay :
- Đầu tiên nhất bạn nên kiểm tra dầu ..có thể còn ít dầu hoặc dầu đã hết tính năng nên khi chảy khoảng vài chục km máy nóng ...bó
- Thú hai có thể do xu páp hơi gì nên khi máy nóng sẽ làm dội xupaps dẫn đến mất hơi không nổ

Ngày trước xe thằng bạn em cũng bị như vậy, nhưng em không để ý tìm nguyên nhân, THOSUAXEOTOHUI
Em nghĩ là do khe hở nhiệt của xupap thôi, khi bị nóng quá thì nó bị gì dẫn đến tụt hơi nên không nổ được. Bác kiểm tra lại khe hở nhiệt của xupap nhé. Chuẩn thì nó sẽ dao động từ 0.2 đến 0.3 mm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên