Xe em bị ra khói đen !

V
Bình luận: 13Lượt xem: 5,235

laobao_quangtri

Tài xế O-H
Dầu máy không liên quan đến khi máy nổ bị ra khói đen, có các nguyên nhân sau: Một là do nhiên liệu cháy không hết; hai là khe hở giữa vòng găng và piston lớn; ba là hở bạc gít là bạc của su pháp dẫn đến dầu máy bị lọt vào buồng đốt, .... bạn nên đến hiệu để kiểm tra, sửa chữa.

otohui

Tài xế O-H
xe máy chạy xăng bình thường, phổ biến hiện nay có hai loại khói, khói đen và khói trắng.
Khói đen do không đốt hết xăng trong buồng đốt, về lý thuyết căn chỉnh lại xăng và gói ở chế hoà khí (hoặc do chất lượng xăng - rất ít)
Khói trắng là do trong xăng có dầu máy (xe 2 thì trước hay phải đổ thêm nhớt vào xăng mới chạy được) hoặc hở xéc măng dầu -> dầu máy hao.
trong trường hợp của bạn là thừa xăng trong buồng đốt

thecongicek51

Tài xế O-H
chào các bạn ! các bạn nói cũng có ý đúng, nhưng chưa đủ, hì hì ! tớ xin bổ xung như sau!
mắc khói đen trên xe máy có thể là :
1- xe thừa xăng do: hỗn hợp xăng quá nhiều(có thể là vít gió nhỏ quá) hoặc là đường gió bị bụi bẩn bị tắc.
2- là có thể do bugi không tốt. Làm cho đốt hỗn hợp không kiệt như là khe hở nhiệt lớn...
3- có thể là do khe hở giữa xecmang và xilanh lớn(xécmang dầu bị mòn) nên bị sục dầu lên buồng cháy.
Bạn nên mang xe đi bảo dưỡng:
1- trước hết bảo người ta kiểm tra bugi cho, nếu bugi ko tốt nên thay đi.
2-nếu bugi tốt thì nên bảo người ta chỉnh lại galanti cho, nếu không đc thì kiểm tra ống khí xem có tắc không.
3-nếu cả 2 vấn đề trên đểu ổn mà vẫn bị đen thì mới nên kiểm tra xec mang dầu.
chúc bạn thành công !:2:

trannguyentu45

Tài xế O-H
xe bị khói đen Bac tháo bu ji ra xem sẽ có muội đen bám ở bụi đấy là hiện tượng đốt xăng không hết bác không cần ra thợ nếu biết chỉnh kim ga cho phe hãm lên trên một nấc chỉnh lại găng ti cho chuẩn nếu kim ga đã chỉnh hết nấc thì bác đống lại kim cối là xong:107:

tantme

Tài xế O-H
vậy theo ý của bạn thì nguyên nhân vì sao?
theo mình thì mọi người trả lời vẫn có ý đúng sao bạn có thể nói là nông cạn?

camelR1

<font color="red">HỘI TRƯỞNG ĐỘC THÂN HỘI</font><i
Xe máy tớ đi bị ra khói đen thì phải làm thế nào,? mặc dù tớ vừa mới thay dầu nhé mong các anh giúp cho

xe bị ra khói đen là do hỗn hợp hào khí ko được đốt sạch ,( tức hao xăng ) và do lâu ngày nên luồng khói đó bám vào trong ống xả tạo thành một lớp bám dày đặc , bình thường thì khói đen vẫn ra nhưng bác để ý thật kĩ khi mỗi lần bác lên ga thật lớn thì khói đen bay ra rất nhiều . cách khắc phục là bác nên chỉnh xăng lại . ko phải là bị hở bạc đâu bác đừng lo .

Túnxega

Tài xế O-H
Xe mà ra khói đen chắc chắn là dư xăng(hổn hợp xăng-gió không đúng).Đối với tình trạng này bạn mở buji ra vệ sinh sạch sẽ(hoặc thay mới),sau đó mở trụ ga của bình xăng con hạ kim xuống rùi mở cái pô ra đem đi móc pô là xong(nhớ kêu mấy thằng làm pô là đốt pô cho sạch thui đừng có móc nha)

nguyen_aueng

Tài xế O-H
xe ra khói đen thì do dư xăng rồi, hở vòng găng thì phải có khói trắng do dầu cháy ( bạn cứ nhìn mấy chiếc động cơ 2 thì chạy trên đường, khói trắng mù mịt, do chạy xăng pha nhớt). còn tại sao xe dư xăng thì có thể có nhiều lý do : do tắt lọc gió ( bạn kiểm tra lại lọc gió), ống cao su đường hút bị tắt, .....

Túnxega

Tài xế O-H
Bạn mở bình xăng con ra, có hai cái béc gần phao xăng,bạn tháo cái béc nhỏ ra,đọc số trên đó xong ra tiệm phụ tùng mua cai béc có trị số nhỏ hơn vể gắn vô là xong.Nếu chắc cú bạn tháo pô xe ra đem ra tiệm hàn gió đá cho tụi nó đốt sạch pô nha:103:

sdc1412ss

Tài xế O-H
Xe máy tớ đi bị ra khói đen thì phải làm thế nào,? mặc dù tớ vừa mới thay dầu nhé mong các anh giúp cho

mình cũng đồng ý với camerl,xe này bị dư xăng,bác mở bugi ra thấy nồi bugi bị đóng đầy muội than là đúng,hở bạc hay xupap thì sẽ cháy nhớt->ra khói trắng hoặc xám,ở đây ko phải 2 bệnh này.còn 1 trường hợp nữa là pô lâu ngày đóng nhiều muội than,khi ga lớn ra khói đen,để khắc phục thì nênn thay pô hoặc mổ pô vệ sinh.nếu ở gần CN4 thì đem xuống Thu pô ở nguyễn văn đậu nhé

otomo

Tài xế O-H
mở bugi ra xem đầu bugi có fải màu đen (ướt) + ra khói đen, có mùi khét thì mới là hở bạc nha bạn :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên