xe ford everest bị dình bàn đạp li hợp

T

truongnguyen_268

Khách
các bác cho em hỏi xe everest sau khi đạp bàn đạp li hợp thì bị dính luôn và không trả lại bình thường. sau khi đem đến garage thì họ thay bạc đạn pite. được vài bữa thì lại bị lại bị dính lại như trước
các bác cho em hỏi xe bị vấn đề gì vậy ak?

hình ảnh em chụp hơi bị mờ

hondaaacu

Tài xế O-H
bác cho e hỏi là khi bị dính chân côn là dính luôn hay sao ạh,bác có thử kéo chân côn lên rồi đạp lại k bác?nếu gara chỉ thay bạc đạn bi T chắc phần còn lại ngon hết hả bác?bác cho e thêm chút thông tin để e bắt bệnh cho dễ,vì trường hợp dính côn e nghĩ do heo cái.bác thử kiểm tra lại dầu,lò xo hồi chân côn,heo đi bác

tuanhaitin

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi xe everest sau khi đạp bàn đạp li hợp thì bị dính luôn và không trả lại bình thường. sau khi đem đến garage thì họ thay bạc đạn pite. được vài bữa thì lại bị lại bị dính lại như trước
các bác cho em hỏi xe bị vấn đề gì vậy ak?

hình ảnh em chụp hơi bị mờ

- Bác nên đem đến một Gara khác kiểm tra: Xả áp ngay tại con ốc xả gió của Xylanh ly hợp con. Nếu bàn đạp Ly hợp trả về thì nguyện nhân gây kẹt là do Xylanh ly hợp cái, và ngược lại.

lehuyvu79

Tài xế O-H
- Bác nên đem đến một Gara khác kiểm tra: Xả áp ngay tại con ốc xả gió của Xylanh ly hợp con. Nếu bàn đạp Ly hợp trả về thì nguyện nhân gây kẹt là do Xylanh ly hợp cái, và ngược lại.

Chuẩn đó cụ tuấn hải tin, cụ chủ thớt thay ly hợp côn tổng đi là vừa nhớ sử dụng hàng tốt nhé và sử dụng dầu dot3 or dot4 nhé cụ

maihuyhoan

Tài xế O-H
chuẩn men đấy ạ, cái này chỉ do đường dầu có vẫn đề ở các xilanh thôi bác, dầu k hồi về mới bị kẹt như vậy,chứ k pai do lo xo hồi vi

T

truongnguyen_268

Khách
vâng. e cảm ơn tất cả các bac. nay tháo heo con vệ sinh và xả gió lại thì thấy bình thường rồi ah :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên