Xe Ford everest khong tắt đuoc bù ga không tải

S
Bình luận: 32Lượt xem: 5,746

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
mà sao thằng lái xe nó lại biết van ko tải lúc nào cũng đóng nhỉ.. cụ là thợ lại đi nghe máy thăng đó xui hả cụ.. cụ phải kiểm tra xem thế nào đã rồi mới đưa lên cho anh em chém chứ cụ..

Sonfortuner

Tài xế O-H
Thì e kiểm tra eooif đuang thế mà bác. Xe đag nằm trong xưởng mai mới tìm tiếp bâc ạ. Không bật điềh hoà nó cũng đóng. Nên khi không bật điều hoà galanti cao hơn bác ạ

hungem

Tài xế O-H
các bác có mạch điện bù ga khong tải cho e xin với. E cảm ơn nhiều
- 2 cái van solenol ấy dùng khiển dù bù ga điều hòa,hộp ECM điều khiển ấy bạn,hộp nằm ở vị trí bên phụ dưới trụ cửa ấy bạn,bạn dò dây về hộp thì biết nó điều khiển như thế nào nhé,
- Nếu không được bạn có thể nối dây + tại van solenol>dây lóc lạnh là ok nhé, bỏ dây + cũ đến van solenol nhé

Kienkun

Tài xế O-H
Con xe của bác là đời bao nhiêu vậy nếu là đời bép phun cơ thì bù điều hoà nó chỉ là cụm dù khi bật điều hoà thì nó cấp điện vào dù và kéo cần ga lên 1 chút..cụm dù đấy nằm trên bơm cao áp ý bác xem lại cụm đấy đi

tranquynhnd

Tài xế O-H
hôm nay có con everest vào. Lái xe bảo khi bật hay khong bật điều hoà thì lúc nào con rơle bù ga khong tải cũng đóng. Các bác giúp e với
Xe của bác đã sử lí xong.chưa
Nếu Everest đời kim.cơ thì cụ kiểm tra cho em con cảm biến nhiệt độ đỉnh xylanh nhé, xem có bị đứt dây hay chết ko . Con cảm biến này nằm trên thớt mặt máy phía sau bơm cao áp . Nó có hai dây và khá khó nhìn ,cụ phải nhìn kĩ một chút mới thấy
Con cảm biến này báo nhiệt độ nước về hộp .nếu nó bị đứt dây ecu sẽ hiểu là động cơ đang rất lạnh nên liên tục bù ga
Cụ chủ chú ý là con cảm biến nhiệt độ đỉnh xylanh.có hai dây chứ không.phải là con cảm biến nhiệt độ nước có một dây nhé

Sonfortuner

Tài xế O-H
E cảm ơn các bác. Xe mấy hnay bận chạy khách nên hẹn chiều mới quay lại ạ. Mà các bác ơi ở bên phụ gần cửa trước e nhớ không nhầm thì có hộp sấy thôi chứ ạ. Các bác chỉ giáo thêm e xin tiếp thu

hungem

Tài xế O-H
-
E cảm ơn các bác. Xe mấy hnay bận chạy khách nên hẹn chiều mới quay lại ạ. Mà các bác ơi ở bên phụ gần cửa trước e nhớ không nhầm thì có hộp sấy thôi chứ ạ. Các bác chỉ giáo thêm e xin tiếp thu
- Mình không nhầm thì hộp rờ le sấy nằm khoang động cơ phía bên phụ,gần lọc gió ấy bạn

Sonfortuner

Tài xế O-H
- 2 cái van solenol ấy dùng khiển dù bù ga điều hòa,hộp ECM điều khiển ấy bạn,hộp nằm ở vị trí bên phụ dưới trụ cửa ấy bạn,bạn dò dây về hộp thì biết nó điều khiển như thế nào nhé,
- Nếu không được bạn có thể nối dây + tại van solenol>dây lóc lạnh là ok nhé, bỏ dây + cũ đến van solenol nhé
Nếu đấu thế thì 2 con đó đóng mở cùng lúc luôn à bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên