Xe Gentra cắt côn là số vòng tua tăng lên 2000 v/ph

P
Bình luận: 9Lượt xem: 2,312

phucnamdinh

Tài xế O-H
Khi các cụ gặp con gen tra bị treo ga ( cắt côn là ga bị tăng cao trên 2.000 v/phút )
các cụ hãy tháo cảm biến bướm ga ; phần trong cảm biến có miếng nhựa căn dày hơn 4mm . các cụ chỉ việc lấy giấy giáp mài nhỏ đều hai bên xuống còn 3mm sau đó lắp lại ; bệnh đã sửa xong . ! chúc các cụ mát ga nhé .

Ferrari599

Tài xế O-H
Khi các cụ gặp con gen tra bị treo ga ( cắt côn là ga bị tăng cao trên 2.000 v/phút )
các cụ hãy tháo cảm biến bướm ga ; phần trong cảm biến có miếng nhựa căn dày hơn 4mm . các cụ chỉ việc lấy giấy giáp mài nhỏ đều hai bên xuống còn 3mm sau đó lắp lại ; bệnh đã sửa xong . ! chúc các cụ mát ga nhé .
miếng nhựa đó là để làm gì hả bác. sao phẢI MÀI ĐI

yellowkid

Tài xế O-H
tks đề xuất của bác chủ thớt...e đang quản lý đến gần 30 xe gentra...bị òa ga hoài mà ko có cách chữa...để e áp dụng theo cách của cụ thử...mà e góp ý thêm...nhìu khi ko cần cắt côn....chỉ cần vừa khởi động là ga nó òa lên cao rồi...nhìu khi lên đến cả 3000-4000v/p nữa kia đó

lampk51ot

Tài xế O-H
hôm bữa em cũng bị! mò mẫn mãi cuối cùng thì ra kẹt dây ga. nếu mà dây ga ko kẹt thì đúng là do cái họng chỗ bướm ga chắc cú luôn

manhdung1982

Tài xế O-H
Dòng Gentra òa ga là phong cách riêng của gentra.theo e có chữa đc chắc đc vài hôm.e đã từng chữa cho con gentra bị òa ga khi khách vừa mua xe mới cứng từ nhà máy đi về giữa đg thì bị òa ga.đánh đến xưởng e cũng k biết sửa gì vì xe mới.sống chung với lũ thôi. Còn cách của bác hôm nào có xe e thử.cám ơn chia xẻ của bác.

thangdan

Tài xế O-H
-font-b-Throttle-b-font-font-b-Position-b-font-font-b-Sensor-b-font.jpg

mài chổ nào thế bác.bác chỉ hộ em với em củng đang dính con gentra nhungwng máy dúng máy lá lốt zậy đó.ga cơ nhưng vẩn òa

phanvanhoaa2

Tài xế O-H
Con này thì mình vệ sinh cổ ga với thay van ko tải là hết. Mình đã làm 3 con rrồi mà ko thấy khách quay lại. Cái van ko tải xe này thường hay bị mòn vẹt ở phiá đầu ti, làm đóng ko kín đường khí phụ

thangdan

Tài xế O-H
bệnh đó muôn đời.có lẻ không đến nữa là mang gara khác chứ mình chưa nge chủ xe dawoo nào nói hết tình trạng đó hẵn hết.trừ khi bỏ van không tải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên