Xe Grand i10 khi nổ máy nếu bật điều hòa là chết máy

tranvanan2311
Bình luận: 52Lượt xem: 11,486

HoangLongBG

Tài xế O-H
gran i10 3 may,máy nhỏ và yếu như matiz.Mình cũng có cùng ý kiến vớ bác thanhco mọi người có lẽ đã đi nhầm hướng,vì 1 lý do nào đó dẫn đến máy yếu và khi bật điều hòa dẫn đến chết máy là chuyện bình thường.Ban đưa máy đọc lỗi vào xem có lỗi j không,data thế nào có j bất thường không,xe chạy thế nào hay đạp max simum mới lên đc chờ phản hồi của bác

tranvanan2311

Tài xế O-H
gran i10 3 may,máy nhỏ và yếu như matiz.Mình cũng có cùng ý kiến vớ bác thanhco mọi người có lẽ đã đi nhầm hướng,vì 1 lý do nào đó dẫn đến máy yếu và khi bật điều hòa dẫn đến chết máy là chuyện bình thường.Ban đưa máy đọc lỗi vào xem có lỗi j không,data thế nào có j bất thường không,xe chạy thế nào hay đạp max simum mới lên đc chờ phản hồi của bác
gangti bây giờ ổn định rồi bác ,nhưng k hiểu sao bật điều hòa là tắt máy,em đã cắm máy test nhưng không báo lỗi gì

thanhco1983

Tài xế O-H
gangti bây giờ ổn định rồi bác ,nhưng k hiểu sao bật điều hòa là tắt máy,em đã cắm máy test nhưng không báo lỗi gì

Khoại nhỉ? Em hỏi nhỏ chút, là nó chết máy theo dạng nào?
1. Chết theo kiểu: Bụp phát chết luôn như mình nhấn Stop vậy?
2. Chết theo kiểu: Máy quá tải rung lên rồi chết?
3. Cụ đã thử kiểm tra động cơ có chết khi cụ cấp điện ngoài cho lốc đóng chưa? Em khẳng định là kể cả lốc có bó thì dây curoa sẽ bay cùng năm tháng chứ chết thế quái nào được máy. Cụ loại cho em cái lốc, áp ga cao đi sau khi cấp nguồn cho lốc.
4. Cụ đã thử rút điện ở lốc. Sau đó bật AC xem nó có chết không chưa? (Em nghi cái này là cái quan trọng để cụ khoanh vùng)
5. Cụ cũng khó mà dùng máy chẩn đoán để đọc data, vì em nó chết máy thì sao cụ đọc được?

tranvanan2311

Tài xế O-H
e
Khoại nhỉ? Em hỏi nhỏ chút, là nó chết máy theo dạng nào?
1. Chết theo kiểu: Bụp phát chết luôn như mình nhấn Stop vậy?
2. Chết theo kiểu: Máy quá tải rung lên rồi chết?
3. Cụ đã thử kiểm tra động cơ có chết khi cụ cấp điện ngoài cho lốc đóng chưa? Em khẳng định là kể cả lốc có bó thì dây curoa sẽ bay cùng năm tháng chứ chết thế quái nào được máy. Cụ loại cho em cái lốc, áp ga cao đi sau khi cấp nguồn cho lốc.
4. Cụ đã thử rút điện ở lốc. Sau đó bật AC xem nó có chết không chưa? (Em nghi cái này là cái quan trọng để cụ khoanh vùng)
5. Cụ cũng khó mà dùng máy chẩn đoán để đọc data, vì em nó chết máy thì sao cụ đọc được?
maý rùng lên rồi mới chết bác ah,em đã từng rút dây từ lốc ,và bật a/c nhưng máy không chết bác ah.bác có cách gì giúp em với

tringuyen

Tài xế O-H
i10 grand rung nhẹ khi bật điều hoà có thể xử lý bằng việc thay động cơ của I10 bản sedan cụ tringuyen oi. :D
Nhưng thú thực em chưa nghe thấy bật điều hòa mà bị chết máy. Em đang nghi đi nhầm hướng.
Nhầm ở việc tái tạo, có thể do hệ thống điện, khi bật điều hoà chập cheng vào điện máy.
thực tế thì có thể bị chết máy 1 vài lần khi đậu tại chổ nhưng ít lắm , bị rung giật mạnh 1 cái thì bị thường, e nghi cái ECU nó lập trình chưa logic hay sao, có thể là khi bật điều hoàn thì lốc bắt trước rồi mới bù ga nên nó bị như thế, chứ tín hiệu ac vào cho nó bù ga trước rồi lốc bắt thì ngon hơn, theo ngu kiến của e hehe

hieucaosu

Tài xế O-H
E đọc từ đầu không thấy ai nhắc tới anh e họ lạnh nhỉ? Có thể cái lốc lạnh có vấn đề thì sao? Áp suất nữa...chứ con này bù ga do điều hòa không thể gây chết máy.lốc bó nhẹ máy chạy ga lăng ty khi bật ac chết ngay

phaocoi

Tài xế O-H
e

maý rùng lên rồi mới chết bác ah,em đã từng rút dây từ lốc ,và bật a/c nhưng máy không chết bác ah.bác có cách gì giúp em với
Vậy để nguyên bật điều hòa đề nổ coi nó có nổ không ?
Nếu không nổ thử lại bằng cách hơi mớm ga coi có nổ không ?
Nếu vẫn nổ thì thay thử cái họng khác xem thế nào !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên