Xe hãng nào ít ăn xăng nhất ???

A
Bình luận: 15Lượt xem: 5,436

ctquetoi

Tài xế O-H
em thấy yamaha ít hao hơn còn honda it hao xăng thì chỉ có những dòng xe wave thái máy đen đời đầu thui.chứ mấy loại xe sau này cũng kô tiết kiệm cho lăm.với lại tùy loại động cơ và cách người chạy sao nữa. Đó chỉ là ý cua em có jì sai các pác bỏ wa cho em nhỏ^^!

huy_turbo

Tài xế O-H
Cái này còn tùy vào cách đi xe cảu bạn , với đánh giá hết sức khách quan là nhà mình có cả HONDA Dream II thái và YAMAHA Sirius 2007 thì mình thấy YAMAHA thường ăn xăng ít hơn ( ví dụ con Sirius và bất kỳ Wave S . RS . RSX thì chẳng con nào ăn ít xăng bằng Sirius (1.905 lit cho 100km) còn Wave thì tính vo cũng 2.05->2.1lt cho 100Km

manhthang_gtb

Tài xế O-H
Hao xăng hay không hao xăng thì phụ thuộc một phần vào kĩ năng vận hành của người đi xe và cái thứ 2 là xe bạn sử dụng phải được hiệu chỉnh một cách đã tương đối chuẩn và cái thứ 3 là xe bạn phải được vận hành trên những con đường tiêu chân. ví dụ nếu ta đem 4 mẫu xe cùng dung tích xilanh cua 4 hãng ra và thử cùng trên một cung đường và để cho 4 người lái có kĩ năng tương đối giống nhau vận hành và đi cùng một tốc đô(tránh sự tăng giảm tốc độ đột ngột) khi đó mới biết được xe nao tiết kiệm nhiên liệu hơn , theo tôi đoán thì đó là Honda sẽ tiết kiệm nhất

Dream_sky_1989

Tài xế O-H
mức độ tiêu hao nhiên liệu còn phụ thuộc khá nhiều thành phần nữa bạn à.không thể nào chính xác được đâu.cách đơn giản nhất là người điều khiển nó có biết cách chạy ntn để đỡ hao xăng hay ko?VD như mấy xe của phụ nữ chạy thường hay bị lỳ máy và rất hao xăng do họ thường để số lớn chạy,lên dốc cũng số lớn,chở nặng cũng số lớn....

MyPower

Tài xế O-H
Hao xăng hay không hao xăng thì phụ thuộc một phần vào kĩ năng vận hành của người đi xe và cái thứ 2 là xe bạn sử dụng phải được hiệu chỉnh một cách đã tương đối chuẩn và cái thứ 3 là xe bạn phải được vận hành trên những con đường tiêu chân. ví dụ nếu ta đem 4 mẫu xe cùng dung tích xilanh cua 4 hãng ra và thử cùng trên một cung đường và để cho 4 người lái có kĩ năng tương đối giống nhau vận hành và đi cùng một tốc đô(tránh sự tăng giảm tốc độ đột ngột) khi đó mới biết được xe nao tiết kiệm nhiên liệu hơn , theo tôi đoán thì đó là Honda sẽ tiết kiệm nhất

Chính xác là phải so sánh thì phải công bằng với các xe.

-Xe đều phải xe mới. và những điều kiện như trên.
Mình thì không chắc chắn là xe nào ăn ít xăng nhất. Nhưng theo mình thấy thì có vẻ nhiều người cho rằng là xe HONDA là ăn ít xăng nhất mà không có điều kiện gì thì phải (Theo phong trào).
Nên mình thấy nên có một thử nghiệm chính thức để xóa bỏ những điều dị nghị không căn cứ.
Mình bây giờ đang đi con WARE @ đời 2004 xe việt. Chạy đến bây giờ được gần 60.000KM. Chưa làm lại máy chỉ thay lốp nhông xích, dầu máy.
Mình chạy đường dài một mình với tốc độ thường xuyên duy trì là 60-70Km thì thấy tiêu hao nhiên liệu khoảng 2 lít chênh lệch không đáng kể.
Theo các bác như vậy thì có ổn không? Mong các bác đưa ra những số liệu thực tế của con xe của mình để anh em so sánh.

Mà mình chạy xe điều độ lắm, rất ít khi sử dụng phanh. Tăng tốc đều.

Theo mình thì việc tiêu hao nhiên liệu phụ thuộc rất nhiều vào người điều khiển xe.
Hãy lắng nghe và thấu hiểu con xe của mình!

TranDzung

Tài xế O-H
em đồng ý với các bác,chậy xe 1 phần do hãng xe,1 phần là do người vận hành nũă
của bền tại người mà
chứ cứ để xe số chạy như xe ga( mấy bạn gái em vẫn thế-số 4 kéo luôn),chạy 30Km lại vọt lên 70km/h-rồi lại giảm 20km thì xe nào chịu nổi

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>
theo ngu kiến của mình qua những lần thử 3 dòng xe ~~~110cc: sirius, wave 110 mới, smash 110 suzuki
sirius độ tốn xăng trong tp 48~55km/l nếu k kẹt xe, ra đường trường 52~57km/l tùy lúc có bồ câu hay k
wave 110 mới tp cũng tương đương 57~62km/l, đường trường cao hơn 65~70km/l, cái này là có thật, đã test thử với sirius 2 lần đổ đầy bình cùng tốc độ đều 40-60km/h (vận tốc ít hao xăng mà nhà sx đưa ra) tuyến từ nhà ra vt, lúc đi về tấp vào đổ đầy 2 xe sirius lại tốn nhiều hơn thấy rõ ( cùng là xe mới mua với thời điểm gần =nhau)
smash còn tùy vào người sử dụng rođai nữa, rođai tốt độ tốn xăng tầm 50-55km/l khi đi trong tp, ra đường trường tầm ~60km/l nhưng vẫn k ổn định lắm.
của bền tại người
hao xăng hay k là tại người sản xuất
tùy các bác lựa chọn lại xe nào phù hợp với mình

dtddquochuy

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của mình thì dream thái ít hao xăng nhất với điều kiện bình xăng con zin theo xe nha .Với lại còn phụ thuộc vào cách chạy xe như các bác ở trên đã nói nữa .

Wanted

Xe Tăng
Cái nào cũng như nhau . Theo em thì như thế , vì tất cả các hãng đều mong muốn xe của họ sẽ hok hao xăng có lợi cho khách hàng , có lợi cho hãng .

ghetdixeoto

Tài xế O-H
that ra di xe dung cach thi it an xang thoi
vi du :di xe o toc do vua phai ko nen di xe voi toc do cao ,nhu dua xe ay ma ,tai cac ngo tu co den nen tac may sau do khoi dong lai thi it hao xang hon nhieu do

cokhiotogiaothong

Tài xế O-H
đi xe còn tùy thuộc vào người đi chứ.công suất động cơ nhỏ,dung tích xy lanh nhỏ,số vòng tua trục khuỷu nhỏ. thì xe ăn ít xăng nhưng động cơ yếu gia tốc kém
honda ( xe dân dụng trên thị trường việt nam ) là xe như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên