Xe hao nước

T
Bình luận: 31Lượt xem: 2,592

thaodanh

Tài xế O-H
chào các cụ !!! e đang gặp phải trường hợp xe bị hao nước .xe tải hino đời 2008 .xe này trước kia có làm máy một lần rồi .nhưng giờ xe hao nước nhiều quá ,cứ chạy một tua khoảng 500km thì hao mất 1,5 lít nước ,e đã kiểm tra két nước ko bị dò rĩ ,nước ko bị nóng nên e nghĩ ko phải thổi roang qlat, mong các cụ giúp e !!!

ga_auto37

Tài xế O-H
chào các cụ !!! e đang gặp phải trường hợp xe bị hao nước .xe tải hino đời 2008 .xe này trước kia có làm máy một lần rồi .nhưng giờ xe hao nước nhiều quá ,cứ chạy một tua khoảng 500km thì hao mất 1,5 lít nước ,e đã kiểm tra két nước ko bị dò rĩ ,nước ko bị nóng nên e nghĩ ko phải thổi roang qlat, mong các cụ giúp e !!!
cách nói bác chắc lái xe phải không?? mà hao nước 1lit5 mà không nóng thì tôi không tin đâu?? cụ thử chạy xe lần nữa đi khi nào thấy hao nước thì nổ máy rút que thăm dầu xem dầu có trắng sữa hay dấu hiệu nước vào không

ledoan

Tài xế O-H
Xem hao nước ở đâu không bác nhé .dàn sưởi ấm ca bin cũng hay bị rò nước

thaodanh

Tài xế O-H
cách nói bác chắc lái xe phải không?? mà hao nước 1lit5 mà không nóng thì tôi không tin đâu?? cụ thử chạy xe lần nữa đi khi nào thấy hao nước thì nổ máy rút que thăm dầu xem dầu có trắng sữa hay dấu hiệu nước vào không
chạy một tua khoảng 500km thì e phải châm thêm 1.5lit nước .nhiệt độ máy vẫn bình thường nên e nghĩ nước ko sôi .nước ko qua nhớt

Toandaklak

Tài xế O-H
Không châm thêm nước nưa ma cứ thế chạy tiếp xem có hao thêm không. Coi chừng châm nước quá đầy thì nó tự trào khi máy nóng thôi

phanquang05

Tài xế O-H
chạy một tua khoảng 500km thì e phải châm thêm 1.5lit nước .nhiệt độ máy vẫn bình thường nên e nghĩ nước ko sôi .nước ko qua nhớt
Xe của bác dùng động cơ gì? Em cũng có con xe HD270 cũng hao nước như thế. Bác xem nước có chảy ra ở nắp két nước ko (nếu ko thấy rò rỉ chỗ nào).

anhchanghocviec

Tài xế O-H
không dò thì thổi rơăng thôi cụ
nước không bị nóng là như thế nào vậy cụ
nó luôn lạnh à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên