Xe howo không tắt được máy

L
Bình luận: 92Lượt xem: 24,145

vuquocdat

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn em với hôm nay có con howo 2012 vào nhà em nó k tắt dc máy ạ em tìm mà vẫn chưa thấy con role tắt máy nó đâu ạ các cụ giúp em với ạ
Bác xem máy phát có sạc không ? Máy phát không sạc là cũng không tắt dc máy . Và bác cũng kiểm tra dây xuống cục mở hơi tắt máy xem có đứt không . Phải đội ben lên mới thấy nhé . Nó nằm ở sườn bên phụ nhé . Có 3 cục gần nhau e khong nhớ rõ là cụ nào nhưng hình như là cục trong cùng phía thành xe.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Các cụ tư vấn em với hôm nay có con howo 2012 vào nhà em nó k tắt dc máy ạ em tìm mà vẫn chưa thấy con role tắt máy nó đâu ạ các cụ giúp em với ạ
Hình như tắt máy con này nó là van hơi dậm chân ngay gần chân côn thì phải .Không biết có đúng không .Cụ kiểm tra lại nhé

lynhan

Tài xế O-H
Máy phát sạc bt cụ ak cầu chì k đưt em đang tìm xem con role mo hơi tắt máy nó nằm đâu mà chưa ra ạ 3 cục nằng gần nhau gần sắt xi đó nhưng em chưa biết cái nào ạ bác nào biết rõ cái nào rồi chỉ em với ạ

vuquocdat

Tài xế O-H
Máy phát sạc bt cụ ak cầu chì k đưt em đang tìm xem con role mo hơi tắt máy nó nằm đâu mà chưa ra ạ 3 cục nằng gần nhau gần sắt xi đó nhưng em chưa biết cái nào ạ bác nào biết rõ cái nào rồi chỉ em với ạ
Đơn giản thôi bác . Nếu bác chưa biết thì bác cứ thử điện 24v vào xem là biết . Và bác cũng có thể dò theo đường ống hơi , nó chia làm 2 đường 1 đi vào ngắt cúpbo ơ bên cổ xả nằm bên phụ . 1 đi vào thanh tắt máy ở bơm cao áp . Không biết bác đã đo thông mạch từ hộp tới cục mở hơi chủa ?? Dây thì màu xanh / tím nhé . Hộp có 1 rắc rhif dây ở hành trên cụ nhé .

lynhan

Tài xế O-H
Nhưng sao nó lại mất được cả điều hòa nhỉ cụ vuquocdat nhi em mới chuyển xuống làm xe tải có gi cụ giúp em với

vuquocdat

Tài xế O-H
Nhưng sao nó lại mất được cả điều hòa nhỉ cụ vuquocdat nhi em mới chuyển xuống làm xe tải có gi cụ giúp em với
Vì từ mấy phát sẽ có 1 dây tín hiệu kích vào hộp rồi hộp sẽ lấy tín hiệu đó sử dụng để mở nguồn điều hoà và để tắt máy. Khi nổ máy bác cứ thử xem ở rắc hộp có dây nào có lửa k nhé ( nổ máy mới thử đc bác nhé ) huac bác cũng có thê thử ở ngay máy phát cũng được

lynhan

Tài xế O-H
Con này máy cơ ga cơ không có hộp nào cả ạ chỉ có mỗi điều hòa là có hộp thôi ạ

lynhan

Tài xế O-H
Howo 4 chân này nó tắt máy từ ổ khóa bắt đầu vào hộp chỗ bảng cầu chì xong mới xuống role tắt máy dưới gần xe chỗ sắt xi đó ạ các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên