Xe howo không tắt được máy

L
Bình luận: 92Lượt xem: 24,188

buiduc1986

Tài xế O-H
còn đóng ngăt cup bô thì qua 1con cảm biến o chân côn nưa

vanmanhdienoto

Tài xế O-H
Bác chủ thớt này cũng lạ thật . Xe vào với tình trạng không tắt đc máy thì e đã nói rất rõ ở ngay đầu bài rồi :
Thứ nhất bác nên kiểm tra máy phát có sạc k vì máy không sạc cũng không tắt dc máy và kèm theo cũng k có điều hoà
Thứ 2 bác đã biết chỗ 3 cục van hơi nó nằm ở đâu rồi thì cứ lần theo đường hơi thôi
Thứ 3 là kiểm tra dây xem có đứt k ? Cụ thể là đo thông mạch về hộp xem ( dây xanh / tím )
trong bac sang howo qua

quangdang

Tài xế O-H
Đúng như các bác nói ở trên. E không chuyên xe tải lớn máy dầu. E chỉ động cơ xăng. Do thằng bạn thân E mới mua con Howo đời 2014 cũng bị trường hợp tương tự. E tìm mãi mới thấy con rơ le 5 chân trong hộp điều khiển. Nó không nhận tín hiệu tắt khoá mà chỉ nhận tín hiệu khởi động nên không tắt được máy mà mọi chức năng khi tắt khoá vẫn hoạt động bình thường nhé. Thế mới khoai. E phải đấu tắt cho nó con rơle qua công tắc ngắt cổ bô để tắt máy. E tìm mãi mà không ra mạch của nó. Có điều E biết con này tắt máy phải qua bảng đồng hồ taplo rồi mới chuyền tín hiệu qua hộp điều hoà mới tới role và cuối cùng cấp nguồn xuống van mở hơi đóng đường dầu trên bơm cap áp.

Chumynga

Tài xế O-H
Cần các cao nhân giúp đỡ.em đang chạy con howo 371 đời 2015.cũng bị bệnh ko tắt đc máy,e đã kiểm tra cầu chì,rơ le đóng mở hơi(con thứ 3 sát sacxi),máy phát vẫn làm việc bt vì điều hòa và vòng tua chưa mất.lúc trước có chết máy phát 1 lần và đã thay mới.Có bị một lần nhưng mang ra chạy một lúc lại tắt đc,lần này đứng 1 tuần xong chạy tiếp thì ko đc nữa,e cũng đã tháo xi lanh tắt máy gần bơm cao áp ra bảo dưỡng.Em cảm ơn ạ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra điện hộp xuống rơ le không ,trước khi tắt máy đạp ga 1,2 lần 1000 xem có tắt đưoc không ạ
Cần các cao nhân giúp đỡ.em đang chạy con howo 371 đời 2015.cũng bị bệnh ko tắt đc máy,e đã kiểm tra cầu chì,rơ le đóng mở hơi(con thứ Có bị một lần nhưng mang ra chạy một lúc lại tắt đc,lần này đứng 1 tuần xong chạy tiếp thì ko đc nữa,e cũng đã tháo xi lanh tắt máy gần bơm cao áp ra bảo dưỡng.Em cảm ơn ạ[/QUOTE
Cần các cao nhân giúp đỡ.em đang chạy con howo 371 đời 2015.cũng bị bệnh ko tắt đc máy,e đã kiểm tra cầu chì,rơ le đóng mở hơi(con thứ 3 sát sacxi),máy phát vẫn làm việc bt vì điều hòa và vòng tua chưa mất.lúc trước có chết máy phát 1 lần và đã thay mới.Có bị một lần nhưng mang ra chạy một lúc lại tắt đc,lần này đứng 1 tuần xong chạy tiếp thì ko đc nữa,e cũng đã tháo xi lanh tắt máy gần bơm cao áp ra bảo dưỡng.Em cảm ơn ạ
Lúc bác tắt máy có đạp ga 1,2 lần lên 1000 k ,kiểm tra xem có hơi xuốn thước ga không ,nếu không được kiểm tra con rơ le trên các đăng xem có điện mở từ hộp xuống không chúc bác may mắn

Levukha

Tài xế O-H
Máy phát sạc bt cụ ak cầu chì k đưt em đang tìm xem con role mo hơi tắt máy nó nằm đâu mà chưa ra ạ 3 cục nằng gần nhau gần sắt xi đó nhưng em chưa biết cái nào ạ bác nào biết rõ cái nào rồi chỉ em với ạ
Máy phát sạc bt cụ ak cầu chì k đưt em đang tìm xem con role mo hơi tắt máy nó nằm đâu mà chưa ra ạ 3 cục nằng gần nhau gần sắt xi đó nhưng em chưa biết cái nào ạ bác nào biết rõ cái nào rồi chỉ em với ạ
Cu thay roley nao co 2 ông hoi vao là tat may ,

cuongctnvn

Tài xế O-H
TRÊN MÁY Ở GẦN BƠM CAO ÁP CÓ 1 PITTONG GA, SAU MỘT THỜI GIAN SỬ DỤNG DO ĐẤT CÁT BỤI BẨN GÂY KẸT PITTONG
NẤY DẦU DIEREN RỬA SẠCH LÀ OK

KhanhHoai

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn em với hôm nay có con howo 2012 vào nhà em nó k tắt dc máy ạ em tìm mà vẫn chưa thấy con role tắt máy nó đâu ạ các cụ giúp em với ạ
Trươc tiên kt xem coa hơi xg role tắt k? Nếu k có lần theo dây hơi đến rơle mở hơi rơ le ok kt theo dây điên lên ca bin. K tim dc bỏ luôn chuyên sang tắt điên bỏ tắt hơi.

Chumynga

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra điện hộp xuống rơ le không ,trước khi tắt máy đạp ga 1,2 lần 1000 xem có tắt đưoc không ạ
Ko đc bác à.hôm nay chạy dốc e phát hiện mất luôn đóng cổ bô.rơ le thì e thử vẫn sống,số phụ có ăn chung đường hơi con rơ le đó nên chắc ko mất điện.nếu mất thì ko chuyển tầng đc rồi.hix.e chán ghê.đi làm xa ko có nơi sửa mà mỗi lần xuống xe cứ phải chạy kéo ga tắt máy

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Ko đc bác à.hôm nay chạy dốc e phát hiện mất luôn đóng cổ bô.rơ le thì e thử vẫn sống,số phụ có ăn chung đường hơi con rơ le đó nên chắc ko mất điện.nếu mất thì ko chuyển tầng đc rồi.hix.e chán ghê.đi làm xa ko có nơi sửa mà mỗi lần xuống xe cứ phải chạy kéo ga tắt máy
Bác chạy howo nào ,chụp cho e cái ctac cúp bô cả dây cả giác điện khéo e lại giúp đc bác zalo của em là 0975655503

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Rùa thỏ thì bằng hơi trực tiếp xuống xi lanh hộp số mà chứ có qua van điện nào đâu hả cụ

tuyen0977768879

Tài xế O-H

Hien06101992

Tài xế O-H
xe của cụ là xe ben 2,3 hay 4 chân thế. thường thì role tắt máy nằm sát sat xi bên phụ, cụ lên ben rồi kiểm tra các van điện từ của nó, thường thì có 2 hay 3 con rơ le nằm cùng 1 chỗ. kiểm tra các con đấy. cứ lấy âm với dương đấu vào nhảy là còn sống mà không nhảy là tèo, thường thì nó chỉ mở cho hơi đi qua.
có thể van điện từ của bác bị hỏng rồi, hoặc đường hơi bị tắc trên dọc đường.
e chỉ giúp dk vậy

namgiang

Tài xế O-H
Em cũng mới chuyển xuống làm xe tải thôi bác ạ cũng nhiều lúc xe vào mà em khó xoay sở quá ạ các cụ giúp em với nhiều lúc không thể đưa bài lên oh luôn dc ạ bác có thể cho em xin số điện thoại bác với có những ka cấp cứu thì em nhờ bác tư vấn em với ạ
Loại howo này còn có trường hợp cái xilanh tắt máy nó bi ket nữa, hơi vẫn xuống bình thường nhưng không đẩy được cái ti ra, nên cũng không tắt được máy đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên