Xe Hyudai Starex 2008 bị giật khi lên vòng tua cao

Otovienam
Bình luận: 18Lượt xem: 2,457

Otovienam

Tài xế O-H
Chào các bác.E có con hyundai starex đời 2008, heo điện,bec cơ,số sàn.Hôm bữa đi bị hết bố amara thợ hạ hộp số thay bố,thay mâm ep,vớt bánh đà.Xong lắp lên có làm bị đứt dây sát con cảm biến trục cơ.Em thấy thợ hàn lại bảo không sao xong nổ máy đạp ga vòng tua máy từ 1500_2000 là nó giật giật qua vòng tua ây thì lại không sao nhưng buông chân ga về ga angti thì lại giật từ vòng tua 800_1100 vòng khoảng 10s rồi lại bình thường.Đèn báo trên taplo k báo gì cả.Mong các bác giúp em với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác.E có con hyundai starex đời 2008, heo điện,bec cơ,số sàn.Hôm bữa đi bị hết bố amara thợ hạ hộp số thay bố,thay mâm ep,vớt bánh đà.Xong lắp lên có làm bị đứt dây sát con cảm biến trục cơ.Em thấy thợ hàn lại bảo không sao xong nổ máy đạp ga vòng tua máy từ 1500_2000 là nó giật giật qua vòng tua ây thì lại không sao nhưng buông chân ga về ga angti thì lại giật từ vòng tua 800_1100 vòng khoảng 10s rồi lại bình thường.Đèn báo trên taplo k báo gì cả.Mong các bác giúp em với
Bác muốn giúp như thế nào???

tringuyen

Tài xế O-H
Nếu trước đó bình thường thì bác chú ý tới con cb trục cơ đó thôi. Hàn ko biết có chính xác ko. E cũng đang bị 1e cầm chừng lên xuống đề dai đây

vietduy234

Tài xế O-H
Nó không sest lỗi bởi vì lỗi xảy ra trông khoảnh khắc quá ngắn. Có thể mối hàn ko được tốt tín hiệu chập chờn. Và có thể do chính con cảm biến trục cơ khi ráp hộp số vào có va chạm với nó. Tốt nhâts thay thay thử xem.

Otovienam

Tài xế O-H
Xin cảm ơn các bác đã giúp đỡ em nhưng mà xe em vẫn phải sống chung với bệnh vì chủ garage chưa mua đền cho em với lại em từ hôm tới giờ cũng chẳng đi đâu cả nên không đụng đến xe.

Otovienam

Tài xế O-H
Dạ các bác xe bị như vậy thì em biết là bị con cảm biến trục cơ rồi mà nhà em đang làm gắt chủ gara đền cho xe em mà anh ây cứ nhây nhây nên em cũng đang hơi bực mình.

wensheng

Tài xế O-H
mong những phản hồi như thế này sẽ không còn trên diễn đàn qua đợt cải tổ diễn đàn lần này
Cũng do chủ thớt đưa tiêu đề và nội dung cũng không rõ, muốn chia sẻ hay nhờ giúp đỡ, cuối cùng là muốn hỏi ý kiến và muốn gara đền do làm đứt dây cảm biến

Otovienam

Tài xế O-H
Cũng do chủ thớt đưa tiêu đề và nội dung cũng không rõ, muốn chia sẻ hay nhờ giúp đỡ, cuối cùng là muốn hỏi ý kiến và muốn gara đền do làm đứt dây cảm biến
Không phải là hỏi ý kiến mà em muốn hỏi các bác trong diễn đàn có khả năng là do con cảm biến trục cơ đó không vì từ lúc thay bố côn về là bị luôn mà vô tình em lại thấy cái anh ở garage cứ ngồi hàn hàn dây dưới hộp số em hỏi thì bảo là đang hàn cho xe khác nên em mới hỏi cho chắc để xuống nc với garage.Lần sau em rút kinh nghiệm ah.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không phải là hỏi ý kiến mà em muốn hỏi các bác trong diễn đàn có khả năng là do con cảm biến trục cơ đó không vì từ lúc thay bố côn về là bị luôn mà vô tình em lại thấy cái anh ở garage cứ ngồi hàn hàn dây dưới hộp số em hỏi thì bảo là đang hàn cho xe khác nên em mới hỏi cho chắc để xuống nc với garage.Lần sau em rút kinh nghiệm ah.
Thế là hỏi ý kiến rồi còn gì nữa, bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên