Xe HYUNDAI PORTER II 2.5 cti đời 2007 không nổ được máy

clemoletbua
Bình luận: 35Lượt xem: 19,278

clemoletbua

Tài xế O-H
the0 em cụ kiểm cha cầu chị không thấy đứt cái nào,thì cụ mở cái cốp bên phụ gia. có con rơ le bốn chân nó có đóng không nhé
em cảm ơn cụ ạ ! em kiểm tra thì nó là rorle 5 chân hoạt động như cái 4 chân cụ ạ. con nó cấp điện cho cái gì thì êm chưa lần ra đk. cụ nào có mạch điều khiển động cơ của con xe này giúp em vs . mới lại em thấy khi bật on ko có hình cái chìa khóa . nên em cũng ko biết con này chìa khóa như nào

clemoletbua

Tài xế O-H
Tháo cai hộp cạnh con role đó ra mà mổ thit thay con đèn A...47 ji do toi nhớ ko ro lam dau rồi noi chuyen tiep nhé
em cảm ơn cụ ạ !nếu em nhấc hộp đấ đấy sang xe khác mà nó nổ ngon thì có phải thay con a..47 đó ko ạ? cụ cho em xim luôn địa chỉ để em mang cái hộp đấy qua cụ giúp em một tay ạ. vì em chả hiểu tẹo nò về vi mạch điều khiển cả!

clemoletbua

Tài xế O-H
Có làm xe này một vài lần muốn chia sẻ cùng cụ.
1- cụ kiểm tra xe này xem có immobilizer không
2- cụ kiểm tra xem có lỗi gì không nếu không có lỗi cụ dùng gscan vào chế độ actuator test kiểm tra xem cơ cấu điều chỉnh ga có nhẩy khi cụ test ko(kêu pặc một cái)
nếu đã nhẩy rồi thì có nghĩa phần điện là ok
3- nếu mục 1 và 2 đã ok cụ mở cái lắp bơm ra dùng tai đẩy cái thước ga lên đề nổ kiểu gì cũng nổ nếu kim và bơm và áp suất nén động cơ ngon, thứ nữa em này bắt buộc phải sấy trước khi nổ.
cụ ơi cho em xin vào cái trung.bau.lc@gmail.com nhé

vantrung178

Tài xế O-H
theo em xe của cụ có 2 vấn đề
1:mất điện van mở dầu
2: dầu không nên kim
mất điện van mở dầu minh đã cấp điên trực tiếp cho nó nhưng dầu vẫn chưa nên kim nên cụ tạm gác lại phần tìm điện cho em đã.
thứ nhất là con này vẫn là bơm cao áp bình thường cụ cứ mở cái nắp trên của bơm cao áp dùng tay đẩy cái thước ga rồi đề xem có dầu ra kim chưa như cụ hocnghe nói là chuẩn rồi
nếu dầu vẫn chưa ra bơm của cụ có vấn đề rồi cụ cho tháo bơm xuống mở con ốc giác 13 thì phải con ốc đấy nằm giữa 4 cái tuy ô cao áp cụ có thể nhìn thấy đỉnh của pis ton cao áp sau đó cụ quoay buly bơm nhìn xem piston có di lên di xuống và quoay tròn không nếu không có thể ty bơm đã bị kẹt.
trước em cung làm một con bị kẹt ty bơm cao áp em cũng kt như vậy

thoiprobg

Tài xế O-H
cái này e cũng ko biết nhiều chỉ tham ja cụ! Cân lai bơm cao áp và náp lại và thử khỏi dong! Xem sao nếu ko được cụ thử đổi kim fun đang hoạt động tôt và thử xem sao để xác định nguyên nhân có thể fải thay bơm đó cụ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên