Xe Hyundai starex bán tải 2005 không điều khiển được remote từ xa

H
Bình luận: 9Lượt xem: 2,564

hieuit

Tài xế O-H
Chào các bác,
Tình hình là em có con Hyundai starex bán tải 2005, mọi lần vẩn sử dụng remote mở cửa bình thường bổng dưng bửa nay mở và khóa cửa bằng remote ko được. Bác nào có tài liệu về em nó hoặc có cao kiến gì xin chỉ giáo giúp.
Xin đa tạ!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ đo điện áp pin dkhien xem có có >3v ko đã.Kiểm tra lại hệ thống cầu chì nữa.Remote của xe là remote nguyên bản hay đồ chơi lắp thêm ạ?Nếu là đồ nguyên bản cụ kiểm tra lại cả công tắc báo chìa trong ổ khóa nữa nhé.

hieuit

Tài xế O-H
Pin thì mình đã kiểm tra ròi ok. Cầu chì tốt, remote nguyên bản . Contact báo chìa là gì vậy bạn ? Nó nằm ở đâu vậy? Thanks!

vnmazda

Tài xế O-H
ý bác đức nói,bác kt như tn bác mở của bên lái ra cắm thìa khóa vào ổ khóa trongg xe sẽ phát ra tiếng bưng bưng thì phải(tóm lại nó có phải có âm thanh,)khi bác rút thìa khóa ra nó phải hết tiếng kêu đó.nếu không hết tiến đó trứng tỏ nó đang bị kẹt ổ khóa.và bác cho e hỏi thêm xe bác có tháo taplo ra không?

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Xe này bị mất tín hiệu dkhien - unlock từ Etacs ra ICM.Em đã kiểm tra rồi ạ.Khi ta ấn remote lần 1 ,tín hiệu - sẽ được Etacs đưa tới ICM để dkhien nhảy relay Lock trong ICM.Lẽ ra ấn thêm lần nữa thì phải có tín hiệu đảo chiều ,nh nó vẫn giữ tín hiệu Lock các cụ ạ.Đây mới là bệnh của nó.
Em cũng chưa tìm ra nguyên nhân ,Tín hiệu từ remote đã được kiểm tra ,đúng tần số và được thay đổi mỗi lần ấn remote.Các cụ giúp em với.

nguyenvuong

Tài xế O-H
remote đã nhận tần số sóng mang.vấn đề còn lại là tần số giải mã phát ở chìa và tần số thu ở module nhận tín hiệu.bác phải có máy để reset lại tần số sóng mang ở chìa.nếu không được bác lắp bộ dk china cho kinh tế

balong_autotn

Tài xế O-H
Xe này bị mất tín hiệu dkhien - unlock từ Etacs ra ICM.Em đã kiểm tra rồi ạ.Khi ta ấn remote lần 1 ,tín hiệu - sẽ được Etacs đưa tới ICM để dkhien nhảy relay Lock trong ICM.Lẽ ra ấn thêm lần nữa thì phải có tín hiệu đảo chiều ,nh nó vẫn giữ tín hiệu Lock các cụ ạ.Đây mới là bệnh của nó.
Em cũng chưa tìm ra nguyên nhân ,Tín hiệu từ remote đã được kiểm tra ,đúng tần số và được thay đổi mỗi lần ấn remote.Các cụ giúp em với.
bác có thể cho em hỏi một chút được ko:làm thế nào mà bác biết remote có phát tín hiệu hay ko và làm sao biết được tần số của nó đúng hay ko.trân trọng cảm ơn.chúc bác sớm tìm ra bênh.

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
bác có thể cho em hỏi một chút được ko:làm thế nào mà bác biết remote có phát tín hiệu hay ko và làm sao biết được tần số của nó đúng hay ko.trân trọng cảm ơn.chúc bác sớm tìm ra bênh.

Cái này em nhìn chủ xe làm bác ạ ,e không rành lắm nh chủ xe là một cao thủ về điện tử đó ạ.
Bác ấy chế được bộ thu tín hiệu remote ,sau đó thu tín hiệu đúng dải tần số của Remote và copy ra PC thành đoạn mã hex (cái này em nghe bác ấy nói vậy)
Dựa vào đó nên em mới dám kết luận tín hiệu chìa khóa bình thường ạ.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Cái này em nhìn chủ xe làm bác ạ ,e không rành lắm nh chủ xe là một cao thủ về điện tử đó ạ.
Bác ấy chế được bộ thu tín hiệu remote ,sau đó thu tín hiệu đúng dải tần số của Remote và copy ra PC thành đoạn mã hex (cái này em nghe bác ấy nói vậy)
Dựa vào đó nên em mới dám kết luận tín hiệu chìa khóa bình thường ạ.
cái bác chủ xe thu được chỉ là tín hiệu sóng RF thôi.còn sóng RF nó mang những gì truyền dẫn mã hóa tín hiệu thì không giải mã được. bác nào muốn kiểm tra tín hiệu chìa ( tín hiệu tần số sóng RF) có hoạt động hay không.? dùng đồng hồ vạn năng đặt thang 2v .tìm bộ thu nhận tín hiệu điều khiển từ trên xe trong đó có ic nhận tín hiệu và biến trở để chỉnh tần số của chìa (tần số này quyết định thu với khoảng cách tốt nhất) .để xác định được bác tháo đk từ xa TQ ra bác sẽ thấy ngay phần RF như thế nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên