Xe Jupiter MX xăng cơ bị mất điện hệ thống

Vuanhtu
Bình luận: 7Lượt xem: 2,976

Vuanhtu

Tài xế O-H
Xin chào các bác hôm nay em có làm xe jupiter mx loại xăng cơ. Vấn đề là khi em đề hệ thống điện đề còi vẫn hoạt động bình thường, đèn số vẫn báo nhưng sau đó em đề lại thì bỗng dưng mất điện để đề củng như còi, xinhan. Em có thay một cái bình khác vào nhưng vẫn vậy. Xe vẫn nổ máy nhé các bác khi xe nổ máy thì em bật đèn, còi xinhan lên vẫn ok nhưng yếu. Mong các bác giúp đỡ em.

HDTruck

Tài xế O-H
Kiểm tra lại dây dương từ bình ra, đầu kẹp, đứt ngầm .chắc bị đứt gần hết rồi còn vài sợi thôi.!

theanh_79

Tài xế O-H
Anh em đã đăng topic tham khảo ý kiến của mọi người,thiết nghĩ khi tìm hiểu được đúng " bài thuốc" điều trị dứt điểm cũng nên đưa lên để toàn thể nhân trên diễn đàn OHO được rút kinh nghiệm cho bản thân....
Vậy túm lại là bác đã giải quyết vấn đề triệt để chưa. Đề nghị đăng lên để mọi người biết,còn ghi sổ để sau có pan tương tự là lôi vũ khí OHO ra giải quyết chứ

duchoa098

Tài xế O-H
Xin chào các bác hôm nay em có làm xe jupiter mx loại xăng cơ. Vấn đề là khi em đề hệ thống điện đề còi vẫn hoạt động bình thường, đèn số vẫn báo nhưng sau đó em đề lại thì bỗng dưng mất điện để đề củng như còi, xinhan. Em có thay một cái bình khác vào nhưng vẫn vậy. Xe vẫn nổ máy nhé các bác khi xe nổ máy thì em bật đèn, còi xinhan lên vẫn ok nhưng yếu. Mong các bác giúp đỡ em.[/QUOTE
đơn giản lấy 1 sợi dây điện câu từ bình lên dây sau ổ khóa nếu hết thì bị dây từ bình lên ổ khóa, nếu kg hết bệnh thì kiểm tra dây sau ổ khóa đi ra các thiết bị

lenhoc91

Tài xế O-H
vấn đề là trước khi đề thì điện đóm vẫn ok
sau khi đề lần 1 điện đóm vẫn ok
sau khi đề lần 2 điện đóm mới cúp
ý bác là như vậy đúng ko nè

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên