XE KAMAT ĐỜI 2007 CẦN RÚP ĐỠ

M
Bình luận: 5Lượt xem: 1,226

tri107786

Tài xế O-H
em có con kamat đời 2007 đang đi thấy khói đen dừng máy dảm gha thì bị chết máy không thể nổ lại được .
em đã kiểm tra đường nhiên liệu không thấy bị tắc , lọc dầu tháo kiểm tra vẫn sạch . vậy còn nguên nhân nào khác xin các bác chỉ rúp nhà em cái?
-
có khi nào do chất lượng nhiên liệu không. kiểm tra thử xem

meohoang141286

Tài xế O-H
không phải bạn ơi sáng nay đi làm làm vài ba chén dấm lên đầu óc cứ lung tung . chiều mình kiển tra lại thì phát hiện thấy bị đứt hỏng mấy cái lá thép bắt trục lai bơm cao áp ở dưới đít bơm hơi và bơm bót lái ban à .

vuquan.auto

Tài xế O-H
không phải bạn ơi sáng nay đi làm làm vài ba chén dấm lên đầu óc cứ lung tung . chiều mình kiển tra lại thì phát hiện thấy bị đứt hỏng mấy cái lá thép bắt trục lai bơm cao áp ở dưới đít bơm hơi và bơm bót lái ban à .
Cụ giải thích cụ thể hơn tí đi cụ ơi. Nhà em cũng có 2 con đó. Tại sao đứt lá thép lại khói đen?

arasaki

Tài xế O-H
cái này dơn giản mà.
ở đầu bơn cao áp là 1 khớp mềm truyền chuyển động tới trục bơn, và lá thép chính là khớp mềm đó. kh tuổi thọ củ là thép hết thì nó gãy thôi dẫn đến làm sai tầm của bơm cao áp( muộn). mà muộn thì khói là đúng rồi. khi động cơ đang chạy thì vẫn nổ được vì vòng tua cao, nhưng giảm ga thì chết và ko nổ lại được là đương nhiên thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên