Xe khó khởi động vào buổi sáng

M
Bình luận: 10Lượt xem: 2,738

kimdevn

Tài xế O-H
.khởi động lạnh thì xe nào cũng khó..có thể xe bác đánh lửa yếu hoặc xăng kém nên khó nổ
sáng ra nếu bác muốn khởi động tốt thì kéo bướm gió vào là ok
nhưng nhớ xe chạy rồi phải kéo nó lại không là bác đổ xăng đi đó :))

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
xe pác sử dụng dược bao lâu rồi...Ở đây em nói xe cũ nhé, thường thì xe cũ miễn là khởi động lạnh thì rất khó nổ bởi vì 3 nguyên nhân chính: do tỉ số nén giảm vì hở bạc, do bugi có vấn đề, hoặc do nghèo hòa khí. pác có thể khắc phục ngay bằng cách đóng bướm gió lại còn gọi là "kéo e" để hòa khí giàu hơn sau khi máy nổ thì mở lại liền nha pác nếu k nó sẽ bị ngợp xăng rồi tắt máy đó. còn nếu hay hơn nũa thì kiểm tra bugi nếu bugi tốt thì chỉnh xăng gió lại hoặc thay bạc..một chút kiến thức chia sẽ cùng pác chúc pác thành công...

xe_cam

Tài xế O-H
Thay bugi khác thử xem bạn,trước khi đạp bạn nên kéo e gió rồi khởi động,khi máy nổ hơi tròn thì đóng e lại

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
Bác kiểm tra lại lọc gió , bu gi , khe hở nhiệt (xuppap) nhé . Cân chỉnh lại xupap và chỉnh lại bộ chế hòa khí cho xăng vừa đủ nhé ^^

cklc

Tài xế O-H
có gì khó đâu!bác cứ đi chỉnh lại bình xăng con hay thay mới thì tốt nhất! nếu không thì buổi sáng khóa xăng lại rồi đạp nổ.hồi nào nó nổ thì mở khóa xăng ra lại

maiphuhoa1987

Tài xế O-H
xe em đi được 50.000km rui. em thay supap rui lun. em xúc bình xăng con rui lun. em thay bugi rui... chỉ có bạc là chưa. thỉnh thoảng em thấy bô có khối trắng. vậy em phải làm sao vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên