Xe không nổ

VanTrungCDO8D
Bình luận: 18Lượt xem: 2,590

hai_lua

Tài xế O-H
xe bác chạy được bao nhieu km rồi?
nếu xe đã mua lâu sử dụng nhiều thì có các khả năng sau:
1. bạc pitton, suppap mòn nên áp suất nén bị giảm gây khó nổ cho động cơ, (nên đề và đạp ko đủ vòng tua để máy nố)
truong hop này nếu đi xe thường sẽ nhận ra xe yếu dần khi leo dốc hay chở nặng.
2. bugi bị đóng bụi than,hoặc hư hỏng bugi, loc gió bẩn, cũng gây khó nổ
3. xăng đểu, nếu xe bac su dung lâu mà gặp xăng đểu thì cũng khó nổ nhất là khi máy nguội
vài ý kiến bác về mổ xẻ nhé!

trongite

Tài xế O-H
Theo ý kiến của đệ thì: xe vẫn nổ được thì loại bỏ các nhân tố hỏng đi...
+ Xe của bạn này không chịu thay dầu ..( mình đoán ít nhất là 5000km rồi chưa thay). Bạn tháo ra xem nhớt thế nào, còn nhiều hay ít. Nếu ít nhớt và chất lượng nhớt quá kém thì cụ có đạp đến mai cũng không nổ dc:
+ Nếu không tại nhớt thì là do xe của bạn quá lâu rồi: Như kiến một anh bên trên là nó đã mòn quá nhiều( khe hở buồng đốt nhiều). Và cái này thì bạn cũng ko cần phải kiểm tra = thiết bị làm gì. Bạn đạp cần khởi động mà cứ nhẹ thì 100%. Sau 5, 7 lần nhận nếu buồng đốt được bao kín thi xe mới nổ dc, còn không kín mai cũng ko nổ dc
+ gài số vào thi nghiễm nhiêm bạn bắt bánh xe dẫn động hộp số, tt- trục khuỷu, piston thì đạt đến số vòng quay tối thiểu+ quán tính khi chuyến động quay xe sẽ nổ>>> nhưng mòn thì thôi rồi..
Xin đa tạ các cụ đã đọc, xin mọi người chỉ giáo

suaxehungdung

Tài xế O-H
mình xin góp đôi lời.xe không nổ rất nhiều nguyên nhân trước tiên bạn xem còn xăng không, khóa xăng có mơ không tiếp đến tháo tẩu buzi kiểm tra điện cao áp nếu những thứ trên đều tốt thì thấy con buzi mới và kiểm tra sức nén buồng đốt vẫn không đc thì tiến hành súc rửa chế không dc nữa thì hihi hơi dài tập rùi

ngocthai23

Tài xế O-H
Có nhiều nguyên nhân lắm. Quang trọng là lửa còn tốt không. Lửa bị yếu. Xăng nhiều. Bôri bị ước. Buồng đốt bị đóng nguội than. Vvvvv và vân vân

Abe_hondatayga

Tài xế O-H
xe bác chạy được bao nhieu km rồi?
nếu xe đã mua lâu sử dụng nhiều thì có các khả năng sau:
1. bạc pitton, suppap mòn nên áp suất nén bị giảm gây khó nổ cho động cơ, (nên đề và đạp ko đủ vòng tua để máy nố)
truong hop này nếu đi xe thường sẽ nhận ra xe yếu dần khi leo dốc hay chở nặng.
2. bugi bị đóng bụi than,hoặc hư hỏng bugi, loc gió bẩn, cũng gây khó nổ
3. xăng đểu, nếu xe bac su dung lâu mà gặp xăng đểu thì cũng khó nổ nhất là khi máy nguội
vài ý kiến bác về mổ xẻ nhé!
Ủng hộ hai tay luôn.....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên