xe kinhlong máy nissan

Hoàng Nhật
Bình luận: 6Lượt xem: 1,018

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
tình hình là thế này các cụ
nhà cháu có thăng em làm bên xe khách 45 chỗ, chạy tuyến HÀ NỘI _ QUẢNG NINH
nó gọi điện hỏi cháu thế này mà cháu không biết trả lời thế nào
xe đang chạy chết tubo. thợ trên hà nội mua tubo về thay xong nổ máy khói ngi ngút . thợ bảo chạy tí hết khói nên cho xe chạy về quảng ninh . xe đi đc 1 đoạn thì bị òa ga ầm ĩ , đứt hêt dây cuadoa xong tự tắt máy . giờ đề không nổ nữa
có cụ nào biết nguyen nhân của hiện tượng trên là gì thì tư vấn cho nhà cháu hiểu đc căn nguyên của nó tư đau mà ra
con này máy nisan đông cơ commom rail

hoangkhoa

Tài xế O-H
tình hình là thế này các cụ
nhà cháu có thăng em làm bên xe khách 45 chỗ, chạy tuyến HÀ NỘI _ QUẢNG NINH
nó gọi điện hỏi cháu thế này mà cháu không biết trả lời thế nào
xe đang chạy chết tubo. thợ trên hà nội mua tubo về thay xong nổ máy khói ngi ngút . thợ bảo chạy tí hết khói nên cho xe chạy về quảng ninh . xe đi đc 1 đoạn thì bị òa ga ầm ĩ , đứt hêt dây cuadoa xong tự tắt máy . giờ đề không nổ nữa
có cụ nào biết nguyen nhân của hiện tượng trên là gì thì tư vấn cho nhà cháu hiểu đc căn nguyên của nó tư đau mà ra
con này máy nisan đông cơ commom rail
em nghĩ con này của cụ bị hiên tượng tự kích nổ,vì bị lọt dầu nhớt vào buồng đốt.khi xe bị thì ta không thể kiểm soát được như tắt chìa khoá là vô tác dụng.nguyên nhân vẫn có thể là do tubo cụ ah

hoangkhoa

Tài xế O-H
cụ nói vậy nhà cháu vẫn chưa tìm đc nguyên nhân của hiện tượng
có thể có thêm nguyên nhân nũa là bj bó hoặc gẫy xec măng cụ ah.nếu mà thay tubo xong thì nổ một lúc là hết khói nhưng đây không những không hết khói mà lại bị chết luôn.như vậy là có thể không phải bị hỏng tubo hoặc thay tubo không đúng chủng loại.em cũng chỉ góp ý được cho cụ như vậy thui,em ngồi hóng kết quả từ cụ thui.

bao7329

Tài xế O-H
Cha
L

loc khô cu a em online bàng dt
chả là thế này em có làm con xe dongfeng 5 tấn .xe chế lọc gió kiểu IFA .xe đang bt lái xe tháo lọc ra xúc rửa thay nhớt .sáng hôm sau đi làm nổ máy bị òa ga máy một lúc mới tắt dc máy.lúc sau nổ lại hơi thừa nghi ngút phụt nhớt ra cổ xả .tháo máy ra dính 1 quả hơi chết luôn tubo .nhớt trong lọc gió mất đi một nửa .
[MERGETIME="1402765857"][/MERGETIME]
Cha
L

loc khô cu a em online bàng dt
chả là thế này em có làm con xe dongfeng 5 tấn .xe chế lọc gió kiểu IFA .xe đang bt lái xe tháo lọc ra xúc rửa thay nhớt .sáng hôm sau đi làm nổ máy bị òa ga máy một lúc mới tắt dc máy.lúc sau nổ lại hơi thừa nghi ngút phụt nhớt ra cổ xả .tháo máy ra dính 1 quả hơi chết luôn tubo .nhớt trong lọc gió mất đi một nửa .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên