xe Lanos bị hở ron quilat

hihihaha
Bình luận: 11Lượt xem: 2,020

hihihaha

Tài xế O-H
tình hình bên e mới tiếp nhận con xe Lanos bị hở ron quilat, nước tràn vào buồng đốt khá nhiều và rỉ cả ra ngoài thân máy. e mới nên kinh nghiệm chưa nhiều, mn vui lòng tư vấn cho e mình nên kiểm tra những phần nào khi gặp trường hợp này. Cảm ơn! SUAXECHUYENNGHIEP

vantrung178

Tài xế O-H
cụ có biết nguyên nhân tại sao xe lại bị như hở ron không.có phải xe chạy bị nóng máy xôi nước nên bị không.hoặc có thể ron bằng bìa amiăng nâu ngày bị mục.con này cụ tháo ra thay ron khác kt mặt máy xem có bị vênh không thôi.trường hợp bị nứt mặt máy có nhưng cũng ít

hihihaha

Tài xế O-H
cụ có biết nguyên nhân tại sao xe lại bị như hở ron không.có phải xe chạy bị nóng máy xôi nước nên bị không.hoặc có thể ron bằng bìa amiăng nâu ngày bị mục.con này cụ tháo ra thay ron khác kt mặt máy xem có bị vênh không thôi.trường hợp bị nứt mặt máy có nhưng cũng ít
ban đầu tiếp nhận xe thì bị bể ống nước, thay ống nước nổ máy mới phát hiện ra mặt qui lát bị rỉ, xe nổ máy ra rất nhiều hơi nước ..e đoán ống nước nổ cũng vì thế. ..hi. thank bác

chatproxx

Tài xế O-H
Trươc khi cụ nhấc măt máy ra cu ktra xem bulông mặt máy xiêt có dủ lưc ko.tháo tơí dâu cụ kiểm tra tơí dó.ktra măt máy có bị vênh ko có bi thổi gioăng ko.tìm hiểu rõ nguyên nhân thì cụ xử lý mơí triệt đe duoc

hihihaha

Tài xế O-H
Trươc khi cụ nhấc măt máy ra cu ktra xem bulông mặt máy xiêt có dủ lưc ko.tháo tơí dâu cụ kiểm tra tơí dó.ktra măt máy có bị vênh ko có bi thổi gioăng ko.tìm hiểu rõ nguyên nhân thì cụ xử lý mơí triệt đe duoc
vì là lần đầu tiên làm thực tế nên mong bác chỉ giúp e làm t.nào để xác định bulong mặt máy xiết đủ lực hay không ( có phải dùng cần cân lực test hay t.nào?) và làm sao nhận biết máy bị thổi gioăng??? Cảm ơn bác~!SUAXECHUYENNGHIEP

Binhdaudatkaaa

Tài xế O-H
cây này có nhui trường hợp lắm bác ơi ,phải tháo ra mới biết chính xác đc, kiểm tra từng phần ... lý do ah hjjj nóng quá thôi rong, hay các chất làm mát máy ăn mòn trong động cơ sao ,,,,

hungem

Tài xế O-H
- Sau khi tháo nắp quy lát ra bạn nên lưu ý> quay cốt máy vài vòng,bạn nhìn vao sơ mi xem có bị sướt không nhé,nhiều xe nóng quá thổi roang dễ bị rúp bơ,dính xéc măng,nếu không để ý khi ta ráp vào nổ máy sẽ bị thiếu máy,bạn nên kiểm tra kỹ nhé,nếu không nó vật mình khổ ấy

quanglongck

Tài xế O-H
bị thổi doang là phải tháo ra để sử lý rồi khi tháo ra kiểm tra lực siết có đều không, bu lông bị kéo dài không, kiểm tra mặt phẳng thân máy, nắp máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên