xe lead 125,air blade 125 mới ga lên bị chằng lại

S
Bình luận: 28Lượt xem: 3,628

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
em gặp mấy xe rồi toàn lead 125với air blade mới bị hụt ở tầm 40 km và bị như kiểu bó phanh,như kiểu có người kéo lại.kéo ga lên rất mỏi tay.nếu kéo lên qua được tầm đó thì lại bình thường.đã thay thử bugi,vệ sinh kim phun,thay bú côn vẫn ko cải thiện được mấy

tuanngoc975

Tài xế O-H
Dung vây bây j rat nhiêu xe ab và lead,vision cũng bi như vây cư tâm 3_40 km la xe như bi nghen lai như xe sô thiêu xăng y ,bác nào gap roi giup e voi ,e cam ơn nhiêu

Sangtphcm

Tài xế O-H
Tụi nó bị bộ côn nồi sau ấy mấy cụ ơi. Qua khỏi tầm ga đó là ko bị nữa
[MERGETIME="1435070665"][/MERGETIME]

tuanngoc975

Tài xế O-H
[MERGETIME="1435070665"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1435071345"][/MERGETIME]
Minh tháo bô côn sau ra vs roi mà vân thê,tat ca các dau giac cam bien cũng vs luôn
[MERGETIME="1435071369"][/MERGETIME]
Minh tháo bô côn sau ra vs roi mà vân thê,tat ca các dau giac cam bien cũng vs luôn
[MERGETIME="1435071405"][/MERGETIME]

duongcoi

Tài xế O-H
Minh có thong tin nay muon chia se cung ae nhung buoi khuya rui ko mo dc may tinh.chi co dt thui ko viet dc co dau nen cac cu thong cam.
Neu la xe moi va do loi cua nha san xuat thi co the mang di bao hanh duoc. Con khi khach yeu cau chung ta fai lam thi em nghi moi nguoi hay chuan bi mua 1kim phun 125cc (co 8 lo phun, binh thuong chi co 6 lo) ve thu nhe. Ai la nguoi thu truoc va cho thay ket qua thi chia se cho ae cung hoc hoi. Thong tin chi mang tinh tham khao mong cac bac chem nhe

Sangtphcm

Tài xế O-H
Minh có thong tin nay muon chia se cung ae nhung buoi khuya rui ko mo dc may tinh.chi co dt thui ko viet dc co dau nen cac cu thong cam.
Neu la xe moi va do loi cua nha san xuat thi co the mang di bao hanh duoc. Con khi khach yeu cau chung ta fai lam thi em nghi moi nguoi hay chuan bi mua 1kim phun 125cc (co 8 lo phun, binh thuong chi co 6 lo) ve thu nhe. Ai la nguoi thu truoc va cho thay ket qua thi chia se cho ae cung hoc hoi. Thong tin chi mang tinh tham khao mong cac bac chem nhe
Bữa trước mình cũng thấy ông kia viết chuyện thay kim phun. Nhưng chỉ là vấn đề tham khảo. Chưa thấy ai thử

duongcoi

Tài xế O-H
Mot lan em lam xe PCX 125 cung tuong tu benh tren minh da thay bo puly tinh va dong truoc cung 1day curoa da het benh nhung xe do di dc tam 25k km rui nen voi nhung xe moi em ko dam khang dinh. Van cau noi cu. Chi mang tinh chat tham khao

Tranhoaison

Tài xế O-H
Bệnh như này em cũng gặp nhiều ,,,nhưng nói thực là cũng chưa có cách ,,,,thường là nó bị ở tốc độ từ 40 trở lại ...khi mình kéo ga lên chậm dần dần ,,,và thấy nó bị ở đoạn nào giữ nguyên tay ga ở đó thì đi đúng là như có người kéo ...tiếng máy nổ nó cũng bị gằn hơn bình thường
Tuy nhiên em cũng đã thử và nhận ra một điều như này :
Các cụ nên kéo ga dứt khoát ,,,và hơi mạnh một chút khi bắt đầu vào ga để côn văng bám mạnh luôn vào chuông ...thì đảm bảo là không bị luôn ...các cụ thử luôn đi

Sangtphcm

Tài xế O-H
Bệnh như này em cũng gặp nhiều ,,,nhưng nói thực là cũng chưa có cách ,,,,thường là nó bị ở tốc độ từ 40 trở lại ...khi mình kéo ga lên chậm dần dần ,,,và thấy nó bị ở đoạn nào giữ nguyên tay ga ở đó thì đi đúng là như có người kéo ...tiếng máy nổ nó cũng bị gằn hơn bình thường
Tuy nhiên em cũng đã thử và nhận ra một điều như này :
Các cụ nên kéo ga dứt khoát ,,,và hơi mạnh một chút khi bắt đầu vào ga để côn văng bám mạnh luôn vào chuông ...thì đảm bảo là không bị luôn ...các cụ thử luôn đi
Xe đó nếu khách chịu làm là sẽ hết. Tiệm tui làm ko biết bao nhiêu chiếc xe như thế rồi. Xe mới mua về đi tầm 5 đến 10k km là bị hết.
[MERGETIME="1435108650"][/MERGETIME]
Nó bị bộ côn nồi sau đó cụ ơi. Dòng xe honda sau này tất cả xe điều bị

duongcoi

Tài xế O-H
Xe đó nếu khách chịu làm là sẽ hết. Tiệm tui làm ko biết bao nhiêu chiếc xe như thế rồi. Xe mới mua về đi tầm 5 đến 10k km là bị hết.
[MERGETIME="1435108650"][/MERGETIME]
Nó bị bộ côn nồi sau đó cụ ơi. Dòng xe honda sau này tất cả xe điều bị
Cụ nói thế là có cách giải quyết triệt để rồi còn gì. Cụ có thể chia sẻ cho ae học hỏi. Nhân tiện vào cây e đổ xăng cho cụ luôn

NhatHung

Tài xế O-H
không phải kiểu bệnh bugi như air blade2010 2pha đèn cụ ạh.nó ko hụt hụt rồi hết mà như có người kéo lại
Nếu thay cả tẩu bugi mà vẫn ko đc thì khó đấy, e bị con Sh việt kéo ga bị chằng xe xong hết, nó ra hãng thay kim phun, bộ côn, bơm xăng, bugi mà ko hết bệnh. về nhà e thay chi cái tẩu bugi thì lại đc, nhưng con ấy bị nhẹ chứ ko nặng như của bác. bị như con của bác thì e mới vừa làm con ABL 2008, nhưng xe này đi đc 8 vạn rồi, e phải thay bugi khác thì ok. hay bác thay cái bugi khác lần nữa xem sao? biết đâu bugi mới nó lại bị lỗi thì sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên