Xe Lead bệnh chồng bệnh...

NhatHung
Bình luận: 37Lượt xem: 4,836

tranbinhlien

Tài xế O-H
Nước mát thì em kiểm tra ok rồi, bơm xăng khỏe, em đang nghi con Relay bơm xăng nhưng ko có đồ để thử. tần suất bị chết máy rất ít nhưng mệt ở chỗ là lúc thì nổ lại ngay lúc thỉ ko nổ đc, phải đợi 1 lúc mới nổ, có khi tắt bật khóa điện xong lại nổ.

thay con zơ le bơm xăng vào chạy thử vai ngày hết thì ok quy khách giơi tiền rồi chào tam biệt

Tranhoaison

Tài xế O-H
ko phải đâu cụ ạ dựng 1 chỗ nổ garenty nó cũng nháy 1, kéo ga lên là đèn mill sáng mãi, giảm ga thì nó lại nháy 1, nhọ thế chứ, em để ý cứ để nổ khoảng 15, 20 phút nó mới nháy, mà nó nháy rùi thì thỉnh thoảng giảm ga nó mới chết máy, tần suất chết máy ít lắm nhưng có khi lại ko nổ lại đc ngay thi nó mới ấm ức chứ. mà bt em ko để ý nên ko biết, hôm nay em chạm tay vào bộ 3 cảm biến thấy noq nóng lắm, van IACV thì lại ko bị nóng, chắc om bộ 3 rùi.
Con này của cụ giống y con của em rồi ...cụ cứ thay bộ 3 cảm biến là hết liền ...chuẩn luôn đấy ..không còn lí do gì khác đâu ...gần đây em gặp 2 con như vậy rồi ....lần đầu thì nhờ bác Phú Việt tư vấn ,,,lần sau mua thay luôn ..ok ngay ...hiiiii
[MERGETIME="1434850934"][/MERGETIME]
Đèn fi sáng mãi bác kiêm tra con trở ở đuôi ổ khoá nha
Nêu con trở này chết thi dòng no lên cao
Đèn fi cũng sáng mai
Con này là lead ..không phải scr bác ...nên hình như không co trở ổ khóa đâu bác

thanhnguyen9x

Tài xế O-H
Theo em bác nên đến xưởng nào có máy chuẩn đoán đọc lỗi trước đã , có thể bằng tay,
đọc xong em nghĩ là sẽ có hướng sửa chữa sáng sủa hơn đó bác

duonganh11101

Tài xế O-H
Các cụ hình như đều không biết cách kiểm tra các cảm biến nhỉ.Cứ phải có đồ thay các cụ mới biết.MAP mà vai trò lại như O2 được hả cụ.O2 là cảm biến cuối nguồn, tín hiệu của nó ở lần nổ này sẽ giúp ecm tối ưu tỷ lệ hòa khí ở lần nổ sau.MAP ngoài việc giúp ecm tính toán thời gian phun còn giúp cho việc tính toán góc đánh lửa sớm

NhatHung

Tài xế O-H
Các cụ hình như đều không biết cách kiểm tra các cảm biến nhỉ.Cứ phải có đồ thay các cụ mới biết.MAP mà vai trò lại như O2 được hả cụ.O2 là cảm biến cuối nguồn, tín hiệu của nó ở lần nổ này sẽ giúp ecm tối ưu tỷ lệ hòa khí ở lần nổ sau.MAP ngoài việc giúp ecm tính toán thời gian phun còn giúp cho việc tính toán góc đánh lửa sớm
Em đi lên từ cây lúa chứ ko đc đào tạo bài bản, đc cái là cái gì em cũng biết, chả ít thì nhiều nhưng ko giỏi cái gì cả, thế nên có gì em ko hiểu biết mong cụ bỏ quá cho.

suachuaxemay2607

Tài xế O-H
vậy cụ có thể chỉ em cách đo chính xác xem MAP có chết hay không được không cụ?

Tranhoaison

Tài xế O-H
Em thích comment này của cụ ...nếu cụ biết thì chia sẻ cho anh em cùng biết đi

NhatHung

Tài xế O-H
Con này vẫn đang đợi bác ạ, cuối tuần em nó mới về ạ, hôm trước e mới kiểm tra đc sơ sơ thui nhưng chắc 90% chết cảm biến MAP rùi.

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Dạ bác đã thấy cảm biến nóng bất thường cháu nghĩ nó cũng ngắc ngoải ùi ạ ! Ngóng kết quả của bác ! fi cháu dốt đặc hihih !
:D:D:D

NhatHung

Tài xế O-H
:DThì lúc kiểm tra dù máy nóng hay lạnh thì nguồn vào cảm biến Vàng/Cam và Xanh lá/Cam vẫn xấp xỉ 5v, dây dợ đo đạc co kéo đủ kiểu vẫn tốt mà bộ 3 cảm biến nóng bất thường, MAP báo lỗi thì em nghĩ chỉ do con MAP thui bác, nhưng lúc ấy làm nhiều quá đầu óc nó ngu ngu rùi nên ko dám quyết ạ. với lại chưa có hàng mà em nó lại bận đột xuất nên cho em nó tạm sống chung với lũ thêm 1 tuần nữa ạ, khi nào có kết quả em sẽ báo cáo các bác

sumvan

Tài xế O-H
Cắm autoscans vào thấy lỗi báo ở MILL ngay, con MILL(ECM) của bạn bị lỗi rồi, Tháo ECM kiểm tra lại thấy có nổ tụ không???
[MERGETIME="1435152340"][/MERGETIME]
Cắm autoscans vào thấy lỗi báo ở MILL ngay, con MILL(ECM) của bạn bị lỗi rồi, Tháo ECM kiểm tra lại thấy có nổ tụ không???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên