Xe Lead Fi để lâu có sao không ?

S
Bình luận: 6Lượt xem: 4,366

stylewave

Tài xế O-H
Đang đi bình thường bỗng đi xe khác nên mình để Honda Lead ở nhà 1 năm chẳng làm gì cả, cứ vứt 1 xó
Bây giờ mình phải làm gì ? tháo hết xăng cũ trong bình ra rồi đổ xăng mới là chạy hay phải làm gì nữa ạ ? Xe Fi để lâu có hại động cơ không ạ ?
Thank các bác

nguyen nghi

Tài xế O-H
Chẳng làm sao đâu bác nếu bình acquy của bác còn điện và "không bị chuột hỏi thăm". Mà xe để lâu không nên rút hết xăng ra làm thế là bình xăng bị han ngay tốt nhất là đổ full luôn rồi hãy cất xe.

canhoto

Tài xế O-H
Theo tôi nghĩ bình thường không vấn đề gì chỉ có điều ắc quy sẽ hết điện nên phải thay bình mới. Nhưng đôi khi do lâu không hoạt động nên có thể vòi phun hoặc bơm sẽ bị kẹt, tắc hoặc ống dẫn xăng sẽ bị mủn. Cụ nên kiểm tra xúc rửa lại hệ thống nhiên liệu trước khi vận hành.

trang...com...vn

Tài xế O-H
Ko sao đâu bác. đầu tiên bác đổ xăng mới vào. sạc bình ác quy cho đủ điện. tắt mở chìa khoá 4-5 lần cho đủ áp xuất nhiên liệu. sau đó bấm đề khoảng 7 giây kéo hết ga. làm như vậy 3-4 lần là nó nổ máy thui.
nếu cẩn thận hơn thì bác súc béc trước

conadohaui

Tài xế O-H
Để lâu không dùng là toi cái bình điện thưa cụ, tiếp theo là pô, những 1 năm trời thì sau ít nhất 3 tháng nên mang ra chạy không tải khoảng 1h đồng hồ, nhớ đổ đầy xăng và cất nơi thoáng mát tránh ẩm ướt cũng như " chuột". :69::69::69::lx:lx:lx:100::100::100:

ducthoa

Tài xế O-H
Ðề: Xe Lead Fi để lâu có sao không ?

Tat ca cac loai xe may da chay thi khong nen de lau qua vi no se anh huong nhieu toi bo phan binh xang , bom xang -do binh xang de lau se bi han ri gay ra tinh trang tac xang -tac kim phun va nhieu bo phan khac -neu muon de lau ma xe khong bi nhung truong hop tren thi cu cach vai ngay lai cho xe chay khoang 10 phut -nen nho phai do day binh xang nhe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên