Xe Lexus RX 330 bị hao dầu máy

tienphampro
Bình luận: 9Lượt xem: 1,485

tienphampro

Tài xế O-H
tình hình e mới nhận sửa 1 e lexus rx 330 bị lỗi thiếu dầu máy.kiểm tra thấy dầu máy từ lúc thay đến 8 vạn ktra thấy dầu từ max về min.e có ktra và phát hiện ra 2 ống thông hơi từ nắp máy đến cổ hút chứa rất nhiều dầu.theo các cụ bệnh này nên xử lý ra sao ạ???e đang cần gấp.mai giao xe r

hoangnguyen293

Tài xế O-H
có một cái van một chiều chỗ thông hơi hay sao ấy cụ cái van đấy hỏng là lênh láng dầu luôn :D em thấy chỗ em là thay :) cụ thử lôi nó ra xem khắc phục thế nào

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình e mới nhận sửa 1 e lexus rx 330 bị lỗi thiếu dầu máy.kiểm tra thấy dầu máy từ lúc thay đến 8 vạn ktra thấy dầu từ max về min.e có ktra và phát hiện ra 2 ống thông hơi từ nắp máy đến cổ hút chứa rất nhiều dầu.theo các cụ bệnh này nên xử lý ra sao ạ???e đang cần gấp.mai giao xe r
- Bác cứ giao xe bình thường thôi, giờ này thì chịu rồi
- Nhưng anh em chưa biết là bác đã sửa những gì rồi[DOUBLEPOST=1417439211,1417438484][/DOUBLEPOST]
ak.xe h vẫn ở đây bác ak.e chỉ mới tháo mấy cái giắc ra kiểm tra xem đã cắm chưa hay không thôi.tại e chưa đọc được lỗi lên chưa dám làm gì.e h chỉ nghi cái hộp của nó
Nó bị cơ khí đấy, quan tâm đến điện làm gì. Hao dầu thì chỉ có bốc máy ra mới sửa được thôi. Thợ hơn nhau ở chỗ là nói được nó hỏng chỗ nào trước khi tháo thôi, chứ sửa là bung ra mà

baotohalong62

Tài xế O-H
theo như bạn nói xe đó chạy 8van mới kt dầu máy thì động cơ quá tốt.bạn chỉ cần thay dầu cho khách là ok con nguyên nhân dẫn đến ăn dầu nhiều nắm vd phớt đầu đuôi truc cơ bị chảy ,phơt git xéc măng zoăng năps máy ..bác cái bánh xe nói rất chuẩn đó .chúc bạn có hướng giải quyết tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên