Xe mất đề , xăng không bơm

K
Bình luận: 46Lượt xem: 10,614

khanhxe

Tài xế O-H
xe để qua đêm sáng lấy ra chạy thì bị vậy đó.mà ko gọi lỗi đươc luôn mới ko biết bị j chứ?ae có cao kiến j giúp mình coi.

daotaygacm

Đạo Mô Tô
xe scr mất đề ko bơm xăng đèn mil chớp sáng khi mở công tăc máy rồi tắt luôn đèn còi hoạt động tốt.ae giúp đỡ tìm ra bệnh e nó sơm.

Chào cụ...cụ cố gắng quay cái video rồi úp lên đây anh em xem và sẽ có hướng giúp cụ...
Bây giờ em có mấy gợi ý xem có khả quan cho cụ không ha..
thứ nhất: khi bật công tắc máy lên cụ quan sát đèn check xem có nhấp nháy hay không nha...
nếu có nhấp nháy thì cụ cố gắng ghi nhớ dùm em xem có bao nhiêu lần nháp nháy như vậy...
* Lưu ý : khi bật công tắc máy cụ bỏ qua lần đèn sáng đầu tiên...
Trường hợp không nhấp nháy mà đèn chỉ sáng hoài, ( điện đèn còi hoạt động bình thường)
mà khôn có tia lửa đầu dây cao ap ( đầu dây bugi )...
Cụ tháo giắc cắm của ECU ra, dùng đồng hồ đo vào dây màu hồng ( vị trí chân số 13 ) dây này từ ông tắc máy đi xuống xem điện áp là báo nhiêu....Nếu giao động khoảng 9v là tốt, nếu vượt mức quá lớn ở khảng điện áp của ắc quy( 12v ) thì coi như là không nổ máy được : Nguyên nhân chết SCR bên trong công tắc máy... ( vị trí SCR : phía sau công tắc máy, chỗ cụm dây của công tắc ).
có gì Alo em :0902.46.49.49

khanhxe

Tài xế O-H
cám ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bác daotayga đúng là nó hư diot công tăc.đã đổ xăng cho bác rồi lần sau co dịp lại làm phiền bác nữa đó...thaks..

nguyen nghi

Tài xế O-H
cám ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của bác daotayga đúng là nó hư diot công tăc.đã đổ xăng cho bác rồi lần sau co dịp lại làm phiền bác nữa đó...thaks..
đúng như bác đạo nói, dòng này rất hay hỏng con diot zener này. Em vẫn có cái câu hỏi mà chưa giải đáp đc là sao hãng nó không dùng điện 12v vào ECM luôn đi cho qua con này lấy 9v làm cái gì k biết :D

khanhxe

Tài xế O-H
bác daotaga cho tôi hỏi bác câu nay nha nêu thâý ko tiện bác ko trả lời cũng ko sao?tôi thấy đa số ae thợ máy đều yếu về phần điện xe nhưng tôi thấy bác khá giỏi vê mặt này vậy bác có bí quyết j chỉ cho ae với...

v_tuan

Tài xế O-H
diop zener này hay chết lắm sao các bác, thay thế hết bao nhiêu tiền ? Nhà cũng có con SCR nhưng chưa bị chịu chứng này

daotaygacm

Đạo Mô Tô
bác daotaga cho tôi hỏi bác câu nay nha nêu thâý ko tiện bác ko trả lời cũng ko sao?tôi thấy đa số ae thợ máy đều yếu về phần điện xe nhưng tôi thấy bác khá giỏi vê mặt này vậy bác có bí quyết j chỉ cho ae với...

Dạ, chào anh. Trước tiên xin được cám ơn anh rất nhiều về sự đánh giá khác quan tốt của anh.....Vấn đề không phải là em giỏi anh à, thật ra thì em cũng giống mọi anh em làm nghề khác thôi, anh hỏi bí quyết của em hả, không dám giấu anh. Bí quýêt là em đã phải bỏ ra ngoài 20 năm làm nghề và tự mình học hỏi lấy. Và điều quan trọng nhất là em đã tự đặt mình vào vị trí của một người thợ để biết mình còn thiếu cái gì, từ đó sẽ kiếm được những người bạn, những người đồng nghiệp để trao đổi và họcvhoi3 lẫn nhau anh à....Diễn đàn OTO- HUI này đã đào tạo cho em trỡ thành một người trưởng thành hơn trong nghề kỹ thuật này, cám ơn diễn đàn OTO-HUI rất nhiều. Dạ đó chính là bì quyết của em anh ạ, có gì không phải xin rộng lòng nếu em có quá lời.....daotaygacm

khanhxe

Tài xế O-H
cám ơn sự chia sẻ rất chân tình của bác daotaga,mong là diễn đàn sẽ có nhiều ae sẵng lòng chia sẻ king nghiệm đóng gióp ý kiến để diễn đàn ngày càng lớn mạnh.cũng cám ơn các ae đã ghé qua và góp ý cho tôi trong chủ đề này...

dream2012

Tài xế O-H
Đã lâu rồi mình mới vào lại diễn đàn,xin chào bác khoadongluc,bác daotayga cùng toàn thể các ae trên diễn đàn.Xin chúc 1 ngày mới tốt lành

onglai

Tài xế O-H
tự nhiên nó bị hay sao bạn, mà đèn mil là đèn nào bạn nhỉ
con cua ban bi coi den thi binh thuongg nhu ma thi de ko va bom xang ko len thu nhat ban nen kiem tra cam bien goc nghieng cua ban di no nam o dich xe ban mo cop xe xa va ban nhin thay no nam o ngay khoa cop ban chi can thu lay 1 day dien thao giac con cam bien goc nghieng ra ban thay o do co 3 day xanh do den ban noi day xanh voi day do la ok

Tranhoaison

Tài xế O-H
  1. Thành công của bạn là niềm hạnh phúc của tôi...
    quá khác sáo, anh em một nhà chia sẽ nhau mà sống chứ

1. Bác daotaygacm nói như vậy thật hay ..em mới tham gia diễn đàn và xem những chia sẻ của bác với anh em rất nhiệt tình và hay nữa ..Rất mong được bác giúp đỡ ạ !

mcv30

Tài xế O-H
Bệnh này hay gặp ở scr và bệnh trục trặc cảm biến nghiêng xe nữa . Sang đến lead thì bỏ đi cảm biến này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên